दुर्गा मातेची कृपा प्राप्त करण्यासाठी करा हे 9 उपाय

नवरात्रीमध्ये दुर्गेच्या 9 रूपांची पूजा केली जाते. नवरात्री सुरू होण्यापूर्वी आईच्या आगमनासाठी घराची जोमाने स्वच्छता केली जाते,जेणेकरून आई घरी राहू शकेल.

नवरात्री सुरू होण्यापूर्वी आईच्या आगमनासाठी घराची जोमाने स्वच्छता केली जाते. जेणेकरून आई घरी राहू शकेल, पण या काळात वास्तूनुसार काही बदल केले तर ते खूप चमत्कारिक ठरतात. यामुळे घरात सुख-समृद्धी सतत वाढत असते.

नवरात्रीत हे वास्तू बदल करा

1. वास्तूनुसार देवता ईशान्य दिशेला राहतात. त्यामुळे नवरात्रीच्या काळात आई दुर्गेच्या मूर्तीची स्थापना याच दिशेला करावी,यामुळे घरात सकारात्मक ऊर्जा निर्माण होते.

 

2. वास्तु तज्ञांचे असे मत आहे की जर तुम्ही अखंड ज्योती पेटवली तर ती अग्निकोशात ठेवा. अग्नी कोन हा अग्नीच्या घटकाचा प्रतिनिधी मानला जातो. यामुळे घरात सुख-समृद्धी येते आणि शत्रूंवर विजय प्राप्त होतो.

संध्याकाळी पूजास्थळी तुपाचा दिवा लावावा. त्यामुळे घरातील लोकांना सर्वत्र प्रसिद्धी मिळते, त्यामुळे घरातील मंदिरातील प्रकाशाची व्यवस्थाही पूर्ण करावी.

4. नवरात्रीच्या काळात चंदनाच्या चौकटीवर किंवा पाटावर मातेची स्थापना केल्याने वास्तुदोषांपासून मुक्ती मिळते,चंदन हे अतिशय शुभ आणि सकारात्मक ऊर्जेचे केंद्र मानले जाते.

5. नवरात्रीमध्ये पूजा करताना उपासकाचे तोंड उत्तर किंवा पूर्व दिशेला असावे. पूर्व शक्ती आणि शौर्याचे प्रतीक आहे,तसेच या दिशेचा स्वामी सूर्यदेव आहे. असे केल्याने साधकाची कीर्ती सर्वत्र प्रकाशासारखी पसरते.

6. नवरात्रीमध्ये 9 देवींना लाल रंगाचे कपडे, रोळी, लाल चंदन, सिंदूर, लाल कापडाची साडी, लाल चुनरी इत्यादी अर्पण करा. पूजास्थानाच्या दाराच्या दोन्ही बाजूंना पूजेत वापरण्यात येणारी रोळी किंवा कुंकुम वापरून स्वस्तिक बनवणे शुभ मानले जाते.वास्तूमध्ये लाल रंग शक्ती किंवा शक्तीचे प्रतीक मानले जाते. त्यामुळे डोक्याला रोळी किंवा कुमकुम लावावी.

8. नवरात्रीचे 9 दिवस घराबाहेर चुना आणि हळदीने स्वस्तिक चिन्ह लावा. यामुळे माता प्रसन्न होऊन साधकाला सुख-शांती प्रदान करते.

9. प्रार्थनास्थळ स्वच्छ ठेवा.

10. नवरात्रीच्या काळात मंदिर योग्य दिशेने असणे महत्त्वाचे आहे. जेणे करून तुम्हाला पूजेचा पूर्ण लाभ मिळावा आणि आईच्या आशीर्वादाचा वर्षाव तुमच्यावर होत राहो.

असे मानले जाते की नवरात्रीसाठी केलेले उपाय लवकरच शुभ फळ देतात. पैसा, संतती, प्रमोशन, लग्न, अडखलेली कामे… या 9 दिवसात केलेल्या उपायांनी अनेक इच्छा पूर्ण होऊ शकतात.

कर्जमुक्तीसाठी हे उपाय करा-लाख प्रयत्न करूनही ऋणातून मुक्तता होत नसेल तर नवरात्रीमध्ये सूर्यास्तानंतर 21 गुलाब, 1.25 किलो अख्खी लाल मसूर लाल कपड्यात बांधून आईसमोर दिवा लावा. तुपाचा दिवा लावा, हा मंत्र दररोज 108 वेळा वाचा ” ओम ह्रीं क्लीन चामुंडाय विचे “पूजा संपल्यानंतर ती सात वेळा अंगावर उतरून घ्या आणि कोणालाही दान करा. आईकडून कर्जमुक्तीसाठी प्रार्थना करा. असे केल्याने तुमची कर्जातून नक्कीच सुटका होईल.

इच्छा पूर्ण करण्यासाठी हे उपाय करा-संपूर्ण नऊ दिवस अखंड दिव्यासमोर बसून सिद्ध कुजिका स्तोत्राचा पाठ करा. रोज एक गुलाबाचं फुल उगवत रहा. नवव्या दिवशी नऊ गुलाब अर्पण करून मातेची प्रार्थना करावी. असे केल्याने मनोकामना पूर्ण होते.

लग्नासाठी हे उपाय करा-मातेसमोर रोज अर्गल स्तोत्र आणि कीलकम्चा पाठ करा आणि खीर अर्पण केल्यानंतर कमळाचे फूल अर्पण करा. असे केल्याने तुमची वैवाहिक इच्छा पूर्ण होईल. श्रद्धा आणि श्रद्धेने प्रार्थना केल्याने मनोकामना नक्कीच पूर्ण होतात.

संपत्ती वाढवण्यासाठी हे उपाय करा-जो व्यक्ती संपूर्ण नवरात्रीत लाल आसनावर बसून संध्याकाळी विष्णु सहस्रनाम आणि ललिता सहस्रनामाचा पाठ करतो आणि रोज मातेला कमळाचे फूल अर्पण करतो. सात्विक राहते, चांगले आचरण ठेवते, भांडण करत नाही… या सर्व उपायांचे पालन करून माणूस काहीही करतो, आई प्रसन्न होऊन त्याच्यावर धनाचा वर्षाव करते आणि त्याच्या दु:खाचा पराभव करते.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Don`t copy text!