सफरचंद चे 4 फायदे जाणून तुम्हाला आश्चर्य वाटेल…

सफरचंद आरोग्यासाठी फायदेशीर आहे हे आपणा सर्वांना माहीत आहे. यामध्ये विविध प्रकारचे पोषक घटक असतात, जे एकंदर आरोग्यासाठी फायदेशीर असतात.

हे रोगप्रतिकारशक्ती वाढवू शकते, IBS निष्प्रभावी करू शकते, तुमचे यकृत डिटॉक्सिफाय करू शकते, मूळव्याध प्रतिबंधित करू शकते, वजन कमी करण्यास मदत करू शकते, तुमची तग धरण्याची क्षमता वाढवू शकते, दात पांढरे करू शकतात पचनास मदत करू शकतात. शरीर डिटॉक्स करण्यास मदत करू शकते.

पण तुम्हाला माहित आहे का की सफरचंदाच्या सालीमध्ये अनेक प्रकारचे पोषक घटक असतात, जे तुमच्या चेहऱ्यासाठी चमत्कार करू शकतात. चला तर मग जाणून घेऊया सफरचंदाची साल तुमच्या त्वचेसाठी किती फायदेशीर आहे.सफरचंदाची साल तुमच्या त्वचेसाठी किती फायदेशीर आहे हे जाणून घ्या

1 त्वचा निरोगी ठेवा-सफरचंदात असलेले कोलेजन आणि लवचिकता त्वचेला तरुण ठेवण्यासाठी महत्त्वाची असते. त्यातील पोषकद्रव्ये तुमच्या त्वचेला रंगद्रव्य आणि तेलापासून मुक्त होण्यास मदत करतात. ते त्वचेला शांत करू शकते आणि गालावर देखील गुलाबी चमक आणू शकते!

2 चेहरा उजळतो-सफरचंदाची साल लावल्याने त्वचेचा रंग उजळतो. सफरचंदाची साल त्वचेचा नैसर्गिक पीएच संतुलन राखण्यास मदत करते,एवढेच नाही तर चेहऱ्यावर सफरचंद लावल्यानेही खूप फायदा होतो.

3 त्वचा हायड्रेटेड ठेवा- आपल्या सर्वांना माहित आहे की त्वचा लवचिक ठेवण्याचे रहस्य ते हायड्रेटेड ठेवणे आहे. सफरचंदांमध्ये पाण्याचे प्रमाण जास्त असते, त्यामुळे सफरचंद खाल्ल्याने त्वचेत आर्द्रता राहते. सफरचंदाच्या सालीमध्ये असलेले व्हिटॅमिन ई त्वचा मऊ आणि हायड्रेट ठेवते.

4 मुरुमांपासून आराम मिळवा-त्वचेवरील मुरुम, डाग दूर करण्यासाठी सफरचंदाची साल देखील फायदेशीर आहे. मुरुम ही त्वचेची एक सामान्य समस्या आहे ज्यामुळे आळशीपणा येतो. ज्यामुळे त्वचेचे दीर्घकाळ नुकसान होते, हे टाळण्यासाठी तुम्ही सफरचंद देखील वापरू शकता.

आता त्वचेसाठी सफरचंदाची साल कशी वापरायची ते जाणून घ्या

1 डोळ्यांखालील काळी वर्तुळे दूर करण्यासाठी सफरचंदाची साल तुमच्या डोळ्यांखालील ताण दूर करू शकते. सफरचंदाची साल रोज रात्री डोळ्यांखाली लावा. थंड सफरचंदाची साल डोळ्यांखाली ठेवल्याने तुमचा ताणही दूर होईल आणि डोळ्यांना सूज येण्याची समस्याही होणार नाही.

2 तेलकट त्वचेपासून मुक्त होण्यासाठी-सफरचंदाच्या सालींमध्ये स्टार्च असते, ज्यामुळे त्वचा उजळते आणि कोणत्याही प्रकारचा चिकटपणा कमी होतो. सफरचंदाची साल चेहऱ्यावर काही वेळ चोळून साध्या पाण्याने धुवा. तुम्ही हे रोज करू शकता

3 चेहरा मॉइश्चरायझ करा-सफरचंद सोलून त्याची प्युरी बनवा. त्यात एक चमचा मध आणि मलई घाला. तुमची त्वचा मऊ आणि कोमल ठेवण्यासाठी, ही पेस्ट त्वचेवर नियमितपणे लावा.

4 त्वचेच्या वृद्धत्वापासून आराम मिळवा-सफरचंदाच्या सालींमध्ये व्हिटॅमिन सी देखील भरपूर असते, जे वृद्धत्व टाळते आणि त्वचा उजळते. सफरचंदाची साल सुकवून पावडर बनवा. तीन चमचे ताकामध्ये दोन चमचे पावडर मिसळून गुळगुळीत पेस्ट बनवा. ते चेहऱ्यावर आणि मानेवर लावा आणि 25 मिनिटे राहू द्या. नंतर पाण्याने स्वच्छ धुवा.

5 अतिनील किरणांपासून संरक्षण करा- सफरचंदाच्या सालीमध्ये भरपूर जीवनसत्त्वे आणि खनिजे असतात. त्यात पॉलिफेनॉल असतात, जे अतिनील किरणांपासून संरक्षण करण्यास मदत करतात. त्यामुळे सफरचंदाची साल चेहऱ्यावर लावा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Don`t copy text!