सकाळी उठल्याबरोबर डोक्यात भयंकर वेदना होत असेल ? तर त्याचे मुख्य कारण जाणून घ्या..

अनेक तास झोपल्यानंतरही तुम्हाला थकवा जाणवू शकतो, आणि जेव्हा तुम्ही थकल्यासारखे उठता तेव्हा त्याचा तुमच्या दिवसावर आणि आरोग्यावर परिणाम होऊ शकतो,अशा अनेक पद्धती आहेत ज्यावर तुम्ही अवलंबू शकता,ज्यामुळे तुम्हाला चांगली झोप येण्यास मदत होईल. अत्यावश्यक तेलेपासून ते काही चहापर्यंत, असे अनेक मार्ग आहेत जे तुम्हाला झोपेची समस्या असताना मदत करू शकतात. जेव्हा तुम्ही थकून उठता तेव्हा त्याचा तुमच्या दैनंदिन कामांवर परिणाम होतो आणि त्यामुळे चांगली झोप घेणे महत्त्वाचे आहे. पुरेशी झोप न मिळाल्यास त्याचे कारण सकाळी डोकेदुखी-तज्ञ म्हणतात की सकाळी डोकेदुखी सामान्य आहे आणि अनेक कारणांमुळे असू शकते. जर एखाद्याला डिहायड्रेटेड असेल तर त्याला डोकेदुखीचा त्रास होऊ शकतो. यासोबतच जास्त मद्यपान केल्याने किंवा जास्त वेळ उन्हात राहिल्याने दुसऱ्या दिवशी सकाळी उठल्यानंतर डोकेदुखीचा त्रास होऊ शकतो. तणाव आणि आजारांमुळे तुमची डोकेदुखी तीव्र होऊ शकते. तज्ज्ञांचे म्हणणे आहे की काळजी करण्यासारखे काही नाही, ते केवळ डिहायड्रेशनमुळे होते.

पुरेशी झोप न मिळणे-अनेकदा लोक झोपण्यापूर्वी तासन्तास मोबाईल फोन आणि लॅपटॉप वापरतात. त्यामुळे त्यांना पुरेशी झोप घेता येत नाही,परंतु शरीर निरोगी ठेवण्यासाठी दररोज 7-8 तास झोप घेणे आवश्यक आहे. अशा स्थितीत पुरेशी झोप न मिळाल्यास सकाळी उठल्याबरोबर डोकेदुखीचा त्रास होऊ शकतो.

झोप विकार-सकाळी उठल्यानंतर डोकेदुखीचे मुख्य कारण म्हणजे निद्रानाशाची समस्या. जेव्हा निद्रानाशाची समस्या असते तेव्हा ती व्यक्ती झोपण्याचा प्रयत्न करते पण झोपू शकत नाही. अशा सकाळी उठल्यावरही डोकेदुखीचा त्रास जाणवतो.त्याच वेळी, काही लोकांना सकाळी योग्य उशी न मिळाल्याने, झोपण्याच्या वेळेत बदल झाल्यामुळे डोकेदुखीचा त्रास होतो.

दात घासणे किंवा घासणे याला ब्रुक्सिझम असेही म्हणतात. हे रात्री झोपेच्या विकाराच्या रूपात होऊ शकते ज्याला स्लीप ब्रुक्सिझम म्हणतात. सकाळच्या डोकेदुखीचा संबंध सामान्यतः ब्रुक्सिझमशी असतो, परंतु ब्रुक्सिझममुळे खरोखर डोकेदुखी होते की नाही यावर संशोधन मिश्रित आहे.

अशक्तपणा- जर तुमच्या शरीरात रक्ताची कमतरता असेल तर सकाळी उठल्यावर डोके दुखू शकते. डोकेदुखीसह अशक्तपणा आणि चक्कर येणे हे शरीरात ऑक्सिजनच्या कमतरतेमुळे होते. अॅनिमियाने ग्रस्त असलेल्या रुग्णांमध्ये अशी लक्षणे दिसू शकतात.

ताण -डोकेदुखीचा सर्वात सामान्य प्रकार म्हणजे तणाव डोकेदुखी. मान, खांदे, कवटी आणि जबड्याच्या स्नायूंमध्ये ताण आल्याने तणावग्रस्त डोकेदुखी उद्भवते. हे सहसा तणाव, चिंता किंवा नैराश्याशी संबंधित असतात.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Don`t copy text!