जेव्हा तुम्ही देवासमोर रडता, तेव्हा तुमच्या आयुष्यात हा एक बदल घडतो

मित्रांनो, इतिहासात वैदिक धर्म म्हणून ओळखला जाणारा सनातन धर्म, ज्यामध्ये 33 कोटी देवी-देवता आहेत, जेव्हा माणूस एकटा वाटतो तेव्हा तो नवसासाठी मंदिरात जातो, आणि देवाचे स्मरण करतो, परंतु यापैकी काही लोक असेही आहेत जे , त्यांचा त्रास आठवून देवासमोर भावूक होतात, मित्रांनो तुमच्यापैकी काही लोक माझ्यासारखे विचार करतात , की देव सगळ्यांना मदत करतो , मग रडून काय होणार , हा त्रास लवकर संपेल का? तुम्हाला काय वाटत ते मुद्दाम करतात , असे अजिबात होत नाही, पण त्यामागे एक कारण आहे मित्रांनो, पृथ्वीवर जन्माला आलेला एकही माणूस सुखी नाही, असे अनेक लोक आहेत जे आपल्या समस्या घेऊन मंदिरात जातात.

काही लोक असे असतात की ते दर्शन घेताना रडतात. या भावनेला भाव समाधी म्हणतात, ती तुम्हाला कमकुवत बनवत नाही तर बलवान बनवते. मंदिर एक अशी जागा आहे जिथे फक्त सकारात्मक उर्जा असते, इथे प्रत्येकजण येऊ शकतो, ही सकारात्मक उर्जा ज्यांच्या संपर्कात येते, तो भावनिक होते. ते मित्रांनो, देवाचे स्मरण करून रडत नाही. एखादी व्यक्ती देवासमोर रडत असेल तर त्यांच्यामधली नकारात्मक ऊर्जा बाहेर पडते, आणि संकटातून व्यक्तीचे मन शांत होते.

या कारणास्तव वडिलधाऱ्यांना मंदिरात जास्त वेळ घालवायला आवडते, मित्रमंडळी, त्याच बरोबर त्याचे शास्त्रीय कारण म्हणजे, माणसाच्या रडण्याने शरीरातून स्ट्रेस हार्मोन्स बाहेर पडतात, त्यामुळे ती व्यक्ती पुन्हा पूर्णपणे फ्रेश दिसते,टेन्शन होते, याच कारणामुळे देवाचे स्मरण करताना रडणे तुमच्या शरीरासाठी औषध सारखे काम करते.

मित्रांनो, देवासमोर रडण्याचे रहस्य देखील महादेवाशी जोडले आहे, असे म्हणतात की कोणताही मनुष्याचे बाहेर पडलेले अश्रू महादेवाना हा सर्वात मोठा अभिषेक मानला जातो.यासंबंधीची कथा सांगितली जाते, एकदा जाधिल ऋषी कैलासच्या महादेवाला भेटायला जातात, महादेवाला पाहून ऋषींच्या डोळ्यात अश्रू येतात, आणि महादेवाच्या चरणी पडतात,यामुळे महादेव खूप प्रसन्न होतात..

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Don`t copy text!