अखरोट खाल्याने आपल्या शरीराला हे 4 फायदे होतात

आरोग्य आणि निरोगीपणा स्वीकारणे आणि त्यांच्या महत्त्वाची आठवण करून देणे महत्वाचे आहे.योग्य अन्न खाल्ल्याने तुमच्या शरीराला केवळ तुमच्या शरीरालाच नव्हे तर तुमच्या मनालाही चांगल्या आरोग्यासाठी आवश्यक पोषक तत्वे मिळतात.
मुख्यपृष्ठआरोग्य आणि तंदुरुस्ती जाणून घ्या,अक्रोड आपल्या आरोग्यासाठी का महत्त्वाचे आहे?आरोग्य आणि तंदुरुस्ती तुमच्या आरोग्यासाठी अखरोट का महत्त्वाचे आहे ते आज आम्ही तुम्हांला सांगणार आहोत. “तुमच्या दैनंदिन आहारात मूठभर अक्रोडाचा समावेश केल्याने तुम्हाला चांगली सुरुवात मिळू शकते आणि तुमचा मेंदू आणि शरीराला ऊर्जा मिळू शकते”, नाजनीन हुसैन, पोषणतज्ञ, योग सल्लागार आणि फ्रीडम वेलनेस मॅनेजमेंटच्या संस्थापक, शेअर करतात,की “एक मूठभर, सुमारे 28 ग्रॅम अखरोटांमध्ये kh 4 ग्रॅम प्रथिने असतात , 2 ग्रॅम फायबर आणि 2.5 ग्रॅम वनस्पती-आधारित ओमेगा-3 एएलए. हे सर्व फायदेशीर पोषक आपल्या हृदय, मेंदू आणि आतडे यांच्या आरोग्यास समर्थन देण्यासाठी ओळखले जातात.”

तुम्हाला माहित आहे का?की कॅलिफोर्निया अखरोटचे उत्पादन कडक गुणवत्ता नियंत्रणाखाली केले जाते, जे कॅलिफोर्निया तपासणी मानकांपेक्षा जास्त आहे, जे जगातील सर्वात कठीण मानले जाते? अखरोटची बाग लावण्यापासून ते आमच्या स्थानिक बाजारपेठेत ताजे, स्वादिष्ट अक्रोड मिळवण्यापर्यंतचा हा एक लांबचा रस्ता आहे. इतकेच काय, हे आश्चर्यकारकपणे कुरकुरीत आणि सौम्य गोड आश्चर्यकारक काजू, जेव्हा आपल्या दैनंदिन आहारात समाविष्ट केले जातात, तेव्हा संपूर्ण आरोग्यास मदत करू शकतात, संशोधन दाखवते: निरोगी हृदय: चांगले चरबी (वनस्पती-आधारित ओमेगा -3) ALA मध्ये समृद्ध अक्रोड), याचा एक भाग म्हणून पौष्टिक आणि संतुलित आहार, हृदयरोग आणि पक्षाघाताचा धोका कमी करू शकतो. ते निरोगी कोलेस्टेरॉलची पातळी राखण्यास आणि रक्तदाब कमी करण्यास मदत करतात, जे हृदयरोगासाठी दोन प्रमुख जोखीम घटक आहेत.

रोग प्रतिकारशक्तीवर लक्ष केंद्रित करा: अखरोट हे वनस्पती-आधारित बी जीवनसत्त्वे, झिंक आणि सेलेनियमचे चांगले स्त्रोत आहेत – हे तिन्ही FSSAI च्या COVID 19 मार्गदर्शक तत्त्वांनुसार आपल्या रोगप्रतिकारक प्रणालीचे सामान्य कार्य सुनिश्चित करण्याची क्षमता असल्याचा दावा करतात.

वजन राखणे: आपल्यापैकी बरेच जण वजन कमी करण्यासाठी आणि परिपूर्ण आकारात येण्यासाठी व्यायाम करतात. अक्रोडामुळे तुमच्या त्या अतिरिक्त कॅलरीज कमी होत नसल्या तरी ते नक्कीच मदत करतात. संशोधन भूकेच्या संप्रेरकांवर प्रभाव पाडण्यासाठी अक्रोडाची संभाव्य भूमिका दर्शविते ज्यामुळे तुम्हाला जास्त काळ पोट भरलेले राहते. जे, यामधून, अनावश्यक लालसा टाळते. मधुमेहाचा धोका कमी करा: भारतातील सर्वात सामान्य आणि संबंधित आजारांपैकी एक म्हणजे मधुमेह, विशेषत: टाइप 2 मधुमेह. हे निष्पन्न झाले की निरोगी आहाराचा भाग म्हणून अक्रोड मधुमेह आणि चयापचय सिंड्रोम व्यवस्थापित करण्यात मदत करू शकतात. 34,000 पेक्षा जास्त अमेरिकन प्रौढांचे प्रतिनिधित्व करणाऱ्या एका अभ्यासात असे दिसून आले आहे की जे अखरोट खातात त्यांना नट न खाणाऱ्या प्रौढांच्या तुलनेत टाइप 2 मधुमेह होण्याचा धोका जवळपास निम्मा असतो.

स्वत:ला उत्साही ठेवण्यासाठी हे तुमच्या प्री-वर्कआउट/पोस्ट-वर्कआउट स्मूदीजमध्ये जोडा.तुमच्या सॅलड किंवा ट्रेल मिक्समध्ये जोडून ते ओमेगा-३ समृद्ध जेवण/नाश्त्यामध्ये बदला.
त्यांना तुमच्या करी आणि टिक्कामध्ये जोडा आणि तुम्ही क्रीमला गुडबाय म्हणू शकता. त्या अतिरिक्त क्रंच आणि पौष्टिक भागासाठी तुमचे मांस आणि सीफूड चिरलेला अक्रोड घाला. तुमची मधल्या जेवणाची भूक कमी करण्यासाठी मूठभर अखरोट सेवन करा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Don`t copy text!