या एक प्रकारे मीठ कधीही खाऊ नका नाहीतर वेळेआधी म्हातारपण येऊ शकतो

मीठ ही एक अशी गोष्ट आहे की जर ते थोडे जास्त वाढले किंवा कमी केले तर भाजीची चव खराब होते, परंतु तुम्हाला माहित आहे का? की चुकीच्या पद्धतीने मीठ खाल्ल्याने लवकर वृद्ध होऊ शकते. असे मानले जाते की जर तुम्ही जास्त मीठ खाल्ले तर तुम्ही अकाली वृद्ध होऊ शकता. याशिवाय आपल्या शरीरात जास्त मीठ खाल्ल्याने समस्या वाढू शकतात. जास्त मीठ खाण्याचे तोटे सांगतो.

मीठ कसे सेवन करावे साहजिकच आपण मिठाचा वापर कमी करू शकत नाही, परंतु आपण ते दररोज कमी करू शकतो. ज्यामुळे तुम्ही तुमच्या हाडांची झीज आणि म्हातारपण कमी करू शकाल. मीठ तुमच्यासाठी चांगले तसेच वाईट आहे, फक्त अट आहे की ते योग्य प्रमाणात घेतले पाहिजे. त्याचे जास्त सेवन केल्याने तुमचे नुकसान होऊ शकते.दैनंदिन जीवनात मीठ घेण्याचे मार्ग पॅकेज केलेल्या मांसाऐवजी ताजे मांस वापरा. ताज्या मांसामध्ये नैसर्गिक सोडियम असते आणि जर एखादा पदार्थ फ्रिजमध्ये दिवस किंवा आठवडे टिकला तर सोडियमचे प्रमाण खूप जास्त आहे.

ताजी फळे आणि भाज्या देखील निवडा, कारण त्यात सोडियमचे प्रमाण खूप कमी आहे. कॅन केलेला आणि गोठवलेल्या फळांमध्येही सोडियमचे प्रमाण कमी असते.गोठवलेल्या भाज्या खरेदी करताना, “ताजे गोठलेले” असे लेबल असलेल्या भाज्या निवडा आणि अतिरिक्त मसाले किंवा सॉस घालू नका.

निश्चितपणे अन्न लेबले वाचणे सुरू करा. सोडियम सामग्री नेहमी लेबलवर सूचीबद्ध केली जाते. कधीकधी काही उत्पादनांमध्ये उच्च साखर सामग्रीसह उच्च सोडियम असते म्हणून लेबल तपासणे महत्वाचे आहे.

तुम्‍हाला सर्वात कमी सोडियम सामग्री मिळेपर्यंत एकाच खाद्यपदार्थाच्या विविध ब्रँडची तुलना करा, कारण हे ब्रँडनुसार बदलू शकते. सोडियम कमी असलेले मसाले किंवा मसाला निवडा, जसे की लसूण सॉसऐवजी लसूण पावडर.

बाहेर खाण्याआधी लक्षात ठेवा की तोंडाच्या चवीने तुम्ही तुमच्या शरीराला हानी पोहोचवत नाही.विशेषतः खारट चव असलेल्या उत्पादनांपासून सावध रहा.जर तुमचा रक्तदाब वाढला असेल, तर सोडियमचे योग्य प्रमाणात सेवन केल्याने तुमचा रक्तदाब कमी होऊ शकतो, परंतु रक्तदाबाच्या औषधांना तुमचा प्रतिसाद वाढू शकतो.

एक चव आहे ज्याकडे दुर्लक्ष केले जाऊ शकते. खूप कमी मीठ खाण्याची सवय होण्यासाठी सुमारे 6-8 आठवडे लागतात, परंतु एकदा ते केले की बटाटा चिप्ससारखे पदार्थ खाणे खरोखर कठीण आहे कारण ते खूप खारट असतात. जे तुमच्या शरीरासाठी देखील चांगले आहे.

या रुग्णांसाठी संतुलित प्रमाणात मीठ फायदेशीर आहे.माहितीनुसार, असे मानले जाते की तुम्ही संतुलित प्रमाणात मीठ खावे, परंतु जे लोक पोटाच्या समस्या किंवा उच्च बीपीच्या समस्येने त्रस्त आहेत, त्यांना जास्त मीठ हानी पोहोचवू शकते. ज्या लोकांना शरीरात जळजळ होण्याची समस्या आहे, त्यांनीही मीठ संतुलित प्रमाणात खावे. याउलट, अनेकांना खूप ताप आला तरीही मीठ जास्त सेवन करतात, परंतु अशा परिस्थितीत त्यांनी जास्त मीठ खाऊ नये.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Don`t copy text!