गुरुपौर्णिमेच्या दिवशी हे एक काम केल्याने सर्व अडथळे आणि संकटे दूर होतील…

13 जुलै बुधवारी गुरुपौर्णिमा आहे. ही पौर्णिमा आषाढ गुरु पौर्णिमा म्हणून ओळखली जाते. या दिवशी गुरूच्या पूजेला विशेष महत्त्व आहे,धर्मग्रंथानुसार गुरूला देवापेक्षा श्रेष्ठ मानले जाते, कारण भगवंतापर्यंत पोहोचण्याचा मार्ग गुरुच दाखवतो.

वेद व्यास यांचा जन्मदिवस गुरुपौर्णिमेच्या दिवशी साजरा केला जातो.वेद व्यास हे संस्कृतचे मोठे विद्वान होते, सर्व 18 पुराणांचे लेखक महर्षी वेद व्यास हे देखील मानले जातात. वेदांचे विभाजन करण्याचे श्रेयही महर्षी वेद व्यासांनाच दिले जाते. तसेच असे मानले जाते की गुरुपौर्णिमेच्या दिवशी काही विशेष उपाय केल्याने सर्व अडथळे आणि समस्या दूर होतात.गुरुपौर्णिमेला शुभ राजयोग कायम आहे, ज्योतिषशास्त्रानुसार या दिवशी मंगळ, बुध, गुरू आणि शुक्र यांच्या दशामुळे भद्रा, रुचक, हंस आणि षष नावाचे राजयोग तयार होत आहेत. बुधादित्य योग हा दिवस अधिक शुभ करत असताना, शुक्र दैत्य सुरू होत आहे, त्यांची दशा देखील खूप शुभ आहे. गुरुपौर्णिमेच्या दिवशी गुरूंच्या आशीर्वादाने आणि त्यांच्या बळाने जीवनात यश, प्रगती, कीर्ती, कीर्ती प्राप्त होते. कुंडलीत बृहस्पतिची स्थिती चांगली असल्यामुळे जीवनात प्रगती होते. गुरुपौर्णिमेच्या दिवशी कुंडलीतील बृहस्पति या ज्योतिषीय उपायांनी बलवान होऊ शकतो.

संकटे आणि अडथळे दूर करण्यासाठी गुरुपौर्णिमेला करा हे उपाय गुरुपौर्णिमेच्या दिवशी अतिशय शुभ योग तयार होत असल्याने या दिवशी केलेले उपासना-उपाय अनेक पटींनी अधिक फलदायी ठरतील. त्यामुळे तुमच्या गुरूचा आशीर्वाद मिळवण्यासाठी आणि कुंडलीतील गुरु ग्रह बलवान करण्यासाठी या दिवशी पूजा करा.

यश मिळविण्याचे मार्गया दिवशी माँ लक्ष्मी-नारायण मंदिरात नारळाचे तुकडे करून अर्पण करा. असे करणे वाईट काम मानले जाते. तुमच्या कुंडलीत गुरु दोष असल्यास भगवान विष्णूची श्रद्धेने पूजा करा. या दिवशी गरजूंना दान करा. जर आर्थिक समस्या असेल तर या दिवशी पिवळ्या मिठाई, पिवळे कपडे इत्यादी गरजू लोकांना दान करावे. या दिवशी आपल्यापेक्षा मोठ्यांचा आशीर्वाद अवश्य घ्या.

भाग्य साठी उपाय ज्या लोकांची आर्थिक स्थिती सुधारत नाही, अशा लोकांनी गुरुपौर्णिमेच्या दिवशी गरजू लोकांना पिवळे धान्य दान करावे. यासोबतच प्रसाद म्हणून पिवळ्या मिठाईचे वाटप करावे. असे केल्याने तुमचे नशीब उजळू शकते.

अभ्यासातील अडथळे दूर करण्याचे उपाय ज्या विद्यार्थ्यांना अभ्यासात अडचणी येत आहेत किंवा त्यांना अभ्यास करावासा वाटत नाही. अशा लोकांनी गुरुपौर्णिमेच्या दिवशी गीता पठण करावे आणि गायीची सेवा करावी. या उपायाने अभ्यासात येणारे अडथळे दूर होतील.

वैवाहिक जीवनातील अडचणी दूर करण्यासाठी उपायज्या लोकांच्या वैवाहिक जीवनात अडचणी येत आहेत किंवा लग्न होत नाही, अशा लोकांनी गुरुपौर्णिमेच्या दिवशी गुरु यंत्र स्थापित करून त्याची विधिवत पूजा करावी. या उपायाने तुम्हाला अनेक क्षेत्रात यश मिळेल आणि वैवाहिक जीवनाशी संबंधित सर्व समस्या दूर होतील.

गुरु पौर्णिमेची कथा महर्षी वेद व्यासांनी लहानपणीच आई-वडिलांकडून परमेश्वराच्या दर्शनाची इच्छा व्यक्त केली होती, पण आई सत्यवती यांनी वेद व्यासांची इच्छा धुडकावून लावली.तेव्हा वेद व्यासांच्या सांगण्यावरून मातेने वनात जाण्याची आज्ञा केली आणि सांगितले की, जेव्हा वेदव्यासांची आठवण येते. घर येते मग परत ये.. यानंतर वेद व्यास तपश्चर्यासाठी वनात गेले आणि वनात गेल्यावर त्यांनी कठोर तपश्चर्या केली, या तपश्चर्येमुळे वेद व्यासांना संस्कृत भाषेवर प्रभुत्व प्राप्त झाले. त्यानंतर त्यांनी चार वेदांचा विस्तार केला आणि अठरा महापुराणांसह महाभारत, ब्रह्मसूत्र रचले. महर्षी वेदव्यास यांना चारही वेदांचे ज्ञान होते. त्यामुळेच या दिवशी गुरूची पूजा करण्याची परंपरा शतकानुशतके सुरू आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Don`t copy text!