सावन महिन्यात हे सोपे उपाय करा..

चातुर्मासातील पहिला महिना म्हणजे सावन महिना. या महिन्याचे ऑपरेशन भगवान शिवाच्या हातात आहे, कारण ब्रह्मांडाच्या ऑपरेशनची जबाबदारी घेणारा भगवान चार महिने क्षीरसागरात निद्रा घेतो. अशा स्थितीत सर्व प्रकारची शुभ कार्ये थांबतात.

संपूर्ण सावन महिन्यात भगवान शंकराची विशेष पूजा केली जाते. सावन महिन्यातही विविध उपाय केले जातात. श्रावण महिन्यात केलेल्या उपायांनी आणि भगवान शंकराची आराधना केल्याने सर्व प्रकारच्या मनोकामना पूर्ण होतात असे मानले जाते.सावन महिन्यात केलेल्या उपायांना विशेष महत्व आहे. या उपायांचा अवलंब करून तुम्ही जीवनातील त्रास कमी करू शकता. आज आम्ही तुम्हाला अशाच काही उपायांबद्दल सांगणार आहोत.

मनोकामना पूर्ण करण्याचे उपाय

सावन महिन्यात सर्व प्रकारच्या मनोकामना लवकरात लवकर पूर्ण होतात. कारण भगवान शंकराला सावन महिना अतिशय प्रिय आहे. या महिन्यात भगवान शिवाची उपासना केल्यास लवकर फळ मिळते, अशा वेळी श्रावण महिन्यात रोज सकाळी काळे तीळ पाण्यात मिसळून शिवलिंगावर अर्पण करावे. सावन महिन्यात या उपायाने सर्व मनोकामना लवकर पूर्ण होतात.

आर्थिक स्थिती मजबूत करण्याचे उपाय जर एखाद्या व्यक्तीची आर्थिक स्थिती कमकुवत असेल तर सावन महिन्यात काही उपाय केल्यास त्या व्यक्तीची आर्थिक स्थिती कालांतराने मजबूत होते. सावन महिन्यात एक छोटा शंख आणि सात शिंपले मसूरासह पूर्वेकडे तोंड करून ठेवा. त्यानंतर ‘ओम गं गणपतये नमः’ हा जप करावा.

डोळ्यातील दोष दूर करण्याचा उपाय, श्रावण महिन्यात दररोज भगवान शंकराची पूजा करून जलाभिषेक करून घरभर गोमूत्र शिंपडावे. यामुळे तुमची समस्या संपेल आणि घरात सकारात्मक उर्जा वाहू लागेल. शिव आणि माता पार्वती हे सुखी वैवाहिक जीवन जगण्यासाठी एक परिपूर्ण प्रतीक आहेत. अशा वेळी ज्या लोकांच्या वैवाहिक जीवनात गडबड आहे, त्यांनी सावन महिन्यातील सोमवारी आपल्या हातांनी मातीचे शिवलिंग बनवून त्यांची विधिवत पूजा करावी. सोमवारी मातीच्या शिवलिंगावर उपवास करताना दुधात हळद आणि केशर मिसळून अर्पण करा. असे केल्याने वैवाहिक जीवन सुखकर राहते.

घरातून नकारात्मक ऊर्जा दूर करण्याचे उपाय वेळोवेळी घरात नकारात्मक ऊर्जा प्रवेश करत राहते, त्यामुळे घरात तणाव आणि आर्थिक समस्या निर्माण होत राहतात.

अशा स्थितीत नकारात्मक ऊर्जेचे सकारात्मक उर्जेमध्ये रूपांतर करण्यासाठी श्रावण महिन्यात दररोज 21 बिल्बाच्या पानांवर चंदनाने ‘ओम नमः शिवाय’ लिहून भगवान शिवाला अर्पण करा. यामुळे घरात सुख-समृद्धी नांदेल.अपघाताच्या भीतीवर मात करण्यासाठी उपाययोजनाअनेकांच्या मनात काही तरी अनुचित घटना घडण्याची भीती नेहमीच असते, हा दोष दूर करण्यासाठी गाईला गूळ आणि रोटी आणि सावन महिन्यात बैलाला हिरवा चारा खायला द्यावा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Don`t copy text!