या गुरु पौर्णिमेला 4 राजयोग बनत आहेत.

आषाढ महिन्यात येणाऱ्या पौर्णिमेला गुरु पौर्णिमा म्हणतात. या दिवशी वेदांचे लेखक महर्षी वेद व्यास यांचा जन्म झाला असे मानले जाते. महर्षी वेदव्यास यांना चारही वेदांचे ज्ञान होते. यावर्षी गुरुपौर्णिमा 13 जुलै रोजी साजरी होणार आहे. ज्योतिषांच्या मते या वर्षी गुरुपौर्णिमेला 4 राजयोग तयार बनत आहेत. त्यामुळे या दिवसाचे महत्त्व आहे.

गुरुपौर्णिमेला 4 शुभ योग बनत आहेत.गुरु पौर्णिमेला 13 जुलै ला ग्रह आणि नक्षत्रांची स्थिती खूप खास असणार आहे. यामुळे गुरुपौर्णिमेच्या दिवशी एकाच वेळी 4 राजयोग तयार होण्याचा अत्यंत शुभ संयोग आहे. गुरुपौर्णिमेच्या दिवशी मंगळ, बुध, गुरु आणि शनीची स्थिती 4 राजयोग तयार करणार आहे. या दिवशी रुचक, भद्रा, हंस आणि ष नावाचे चार राजयोग तयार होत आहेत.

याशिवाय मिथुन राशीतील सूर्य-बुधाचा संयोगही बुधादित्य योग बनवत आहे. बऱ्‍याच वर्षांनंतर असा प्रसंग आला आहे जेव्हा बुधादित्य योगात गुरुपौर्णिमा साजरी होईल.असा योगायोग ज्योतिषशास्त्रात अत्यंत शुभ मानला जातो.

अडचणी आणि अडथळे दूर करण्यासाठी गुरुपौर्णिमेला हा उपाय करा,गुरुपौर्णिमेच्या दिवशी अतिशय शुभ योग तयार होत असल्याने या दिवशी केलेले उपासना-उपाय अनेक पटींनी अधिक फलदायी ठरतील. त्यामुळे तुमच्या गुरूचा आशीर्वाद मिळवण्यासाठी आणि कुंडलीतील गुरु ग्रह बलवान करण्यासाठी या दिवशी पूजा करा.असे लोक ज्यांचे जीवन अनेक संकटांनी घेरलेले असते, काम बिघडत असते, कामात अडथळे येत असतात, लग्नात अडथळे येत असतात, असे लोक गुरु पौर्णिमेच्या दिवशी बृहस्पति ग्रहाची पूजा करतात, ज्यामुळे त्यांना लवकरच शुभ फळ मिळू लागतात. .

गुरुपौर्णिमेचे महत्त्व-भारतीय संस्कृतीत गुरूला विशेष महत्त्व आहे. गुरु व्यक्तीला योग्य दिशेने नेण्याचे काम करतात. गुरूंच्या कृपेनेच माणसाला जीवनात यश मिळते. गुरुंच्या सन्मानार्थ, आषाढ महिन्याच्या शुक्ल पक्षाच्या पौर्णिमेला गुरुपौर्णिमा हा सण साजरा केला जातो. गुरुपौर्णिमेच्या दिवशी गुरूंचे पूजन आणि सन्मान करण्याची परंपरा आहे. धर्मग्रंथातही गुरूला देवापेक्षा वरचा दर्जा दिला आहे.अशा वेळी गुरुपौर्णिमेच्या दिवशी आपल्या गुरूंचा आणि ज्येष्ठांचा आशीर्वाद घ्यावा. गुरूंचे स्थान देवाच्या वर आहे असे म्हणतात. गुरू आपल्याला जीवनाचा खरा मार्ग दाखवण्यास मदत करतात. या दिवशी जन्मलेल्या वेद व्यासजींनी ग्रंथ रचून या जगात ज्ञानाचा प्रसार केला आणि सत्याचा मार्ग दाखवला.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Don`t copy text!