चेहऱ्याचा उजळपणा मिळविण्यासाठी ह्या 9 उपयांचा अवलंब करा

पावसाळ्याचे आगमन झाले आहे, एकीकडे आपण चहा आणि पकोड्यांसोबत या ऋतूचा आनंद लुटतो, तर दुसरीकडे पावसाळ्यात त्वचेच्या अनेक समस्याही सुरू होतात. पावसाळ्यात आपल्याला त्वचेची विशेष काळजी घ्यावी लागते. या ऋतूमध्ये त्वचेवर लालसरपणा, खाज सुटणे आणि मुरुम येणे हे सामान्य आहे, पण जर तुमची त्वचा तेलकट असेल तर त्वचेच्या समस्या आणखी वाढतात. या ऋतूमध्ये तेलकट त्वचेमुळे व्हाईटहेड्सवर पांढऱ्या रंगाचे ठसे उमटू लागतात, जे वेळीच दूर न केल्यास ते वाढू शकतात.

याशिवाय पावसाळ्यात त्वचेच्या इतरही अनेक समस्या उद्भवू लागतात.अशा परिस्थितीत आम्ही तुमच्यासाठी काही टिप्स घेऊन आलो आहोत, ज्याचा अवलंब करून तुम्ही पावसाळ्यातही तुमचा चेहरा स्वच्छ आणि डागरहित ठेवू शकता.

1. पावसाळ्यात अनेकांना ब्लॅक हेड्स आणि व्हाईट हेड्सची समस्या असते. त्वचेच्या छिद्रांमध्ये घाण जमा झाल्यामुळे असे होते. या समस्येपासून सुटका मिळवण्यासाठी तुम्ही मधाचा वापर करू शकता,यासाठी एका भांड्यात १ चमचा साखर आणि १ चमचा आणि लिंबाचा रस एकत्र करून चेहऱ्याला लावा. सुमारे 10 मिनिटे राहू द्या.त्यानंतर चेहरा स्वच्छ पाण्याने धुवा.

2. पावसाळ्यात, त्वचेची छिद्रे उघडण्यासाठी आणि मृत त्वचा काढून टाकण्यासाठी वेळोवेळी एक्सफोलिएट करत रहा. यासाठी तुम्ही स्क्रब वापरू शकता. स्क्रबिंग केल्यानंतर त्वचेला हलक्या मॉइश्चरायझरने मॉइश्चरायझ करा. लक्षात ठेवा की तुमचा मॉइश्चरायझर तेलकट नसावा.हवामान काहीही असो, त्वचेला हायड्रेट ठेवणे फार महत्वाचे आहे. कारण जर तुमच्या शरीरात पाण्याची कमतरता असेल तर तुमची त्वचा कोरडी होते. त्वचा हायड्रेट ठेवण्यासाठी आणि शरीरातील विषारी पदार्थ बाहेर टाकण्यासाठी भरपूर पाणी प्या.4. रात्री झोपण्यापूर्वी मेकअप काढायला विसरू नका, कारण त्यामुळे तुमच्या त्वचेला नुकसान होऊ शकते. रात्री, त्वचा स्वतःला दुरुस्त करण्याचे काम करते. या प्रकरणात, आपण रात्री क्रीम किंवा सीरम वापरू शकता.5. डोळ्यांखालील क्षेत्राकडे विशेष लक्ष द्या. सक्रिय सोया आणि तांदूळ पेप्टाइड्स असलेल्या डोळ्यांना चमकदार आणि मजबूत बनवणाऱ्या सीरमसह रात्री हायड्रेटेड आणि पोषणयुक्त ठेवा.

6. या ऋतूत बहुतेकांना जास्त घाम येतो. आपली त्वचा आणि शरीर हायड्रेटेड ठेवण्याचा प्रयत्न करा. अँटिऑक्सिडंट, सॅलड्स, फळे, भाज्यांचे रस असलेले पदार्थ खा. व्यायाम करा.

7. आरामदायक कपडे घाला. कापसाचे किंवा तागाचे कापडाचे कपडे घाला.8. आठवड्यातून किमान दोनदा चेहरा एक्सफोलिएट करा. त्यानंतर जेल आधारित मास्क लावा. रात्री स्क्रब आणि मास्क वापरा, कारण या काळात त्वचा विश्रांती घेते, त्याचा परिणाम सकाळी दिसून येतो.9. नैसर्गिक चेहरा तेल वापरा, जे त्वचेच्या पेशींचे पोषण करते. पेशी मऊ, चमकदार बनविण्यास मदत करते.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Don`t copy text!