घराच्या पायऱ्या बांधताना या एक गोष्टींची काळजी घ्या

घर बांधताना अनेकजण वास्तूनुसार घर बांधून घेतात. घराची वास्तू बरोबर असेल तर घरात सकारात्मक ऊर्जा राहते. पण दुसरीकडे घरामध्ये वास्तुदोष असेल तर त्या व्यक्तीला जीवनात अनेक समस्यांना सामोरे जावे लागते. घराच्या पायऱ्यांबाबतही काही वास्तु नियम सांगण्यात आले आहेत. चला तर मग जाणून घेऊया त्यांच्याबद्दल..

जिन्याच्या खाली रद्दी ठेवू नका= जिन्याच्या खाली कधीही रद्दीचा तुकडा ठेवू नका. यामुळे तुमच्या घरात वास्तुदोष निर्माण होऊ शकतात.तसेच घरात नकारात्मक ऊर्जा संचारते

.वॉटर कुलर, इलेक्ट्रॉनिक अॅक्सेसरीज=वास्तूनुसार वॉटर कुलर किंवा इलेक्ट्रॉनिक वस्तू कधीही जिन्याखाली ठेवू नयेत. या गोष्टींमुळे तुमच्या घरातही वास्तुदोष निर्माण होऊ शकतात.या दिशेने पायऱ्या वास्तुशास्त्रातही दिशा खूप महत्त्वाची आहे.या शास्त्रानुसार नैऋत्य दिशेला असलेल्या पायऱ्या अतिशय शुभ मानल्या जातात.यामुळे व्यक्तीच्या जीवनात संपत्ती आणि वृद्धी होते. या दिशेला पायऱ्या चढल्यानेही व्यक्तीच्या आयुष्यात प्रगती होते.

मधला भाग=घराच्या मध्यभागी जिने कधीही बांधू नयेत. मध्यभागी ब्रह्मा वास करतो.
ईशान्य=ईशान्येला भुलूनही जिने बांधू नयेत.यामुळे कोपऱ्यात जिने बनवल्याने तुमच्या कर्ज आणि पैशाशी संबंधित समस्या उद्भवू शकतात.पायऱ्यांखाली शौचालये बनवू नका=पायऱ्यांखाली विसरूनही शौचालय, स्वयंपाकघर आणि दुकाने बांधू नयेत. यामुळे तुमच्या घरात वास्तुदोष निर्माण होऊ शकतात. याशिवाय मिक्सर, पिठाची गिरणी यांसारख्या वस्तूही पायऱ्यांखाली ठेवू नयेत.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Don`t copy text!