धनाची कमतरता दूर करण्यासाठी करा 3 उपाय

वट सावित्री व्रताच्या दिवशी महिला वटवृक्षाची पूजा करण्यासाठी येतात. तसे, या झाडाशी संबंधित इतर अनेक उपाय करून घरात सुख-शांती आणता येते. यासोबतच पैशाची कमतरताही दूर होऊ शकते, मित्रांनो आज आम्ही काही उपायांबद्दल सांगणार आहोत.हिंदू धर्मात असे अनेक व्रत ठेवले जातात, ज्याचा संबंध विवाहित महिलांच्या दीर्घायुष्याशी आहे.

असाच एक दिवस म्हणजे वट सावित्री व्रत. वट सावित्री व्रत 14 जून, जेष्ठ महिन्यातील पौर्णिमा तिथीला आहे. सर्व रितीरिवाजांसह पतीसाठी उपवास ठेवण्याबरोबरच महिला या दिवशी वटवृक्षाची पूजा देखील करतात, वट सावित्री व्रत 2022 च्या दिवशी वटवृक्षाची पूजा करण्याची तरतूद आहे आणि असे केल्याने प्रत्येक इच्छा पूर्ण होते असे सांगितले जाते. सावित्रीने या झाडाखाली बसून तपश्चर्या केल्याने पतीचे प्राण वाचले, असे मानले जाते.

यमराजाने प्रसन्न होऊन सावित्रीचे पती सत्यवान यांना प्राण न घेण्याचे वरदान दिले, असे म्हणतात या कारणास्तव या दिवशी महिला विशेषत: वटवृक्षाची पूजा करण्यासाठी येतात. तसे, या झाडाशी संबंधित इतर अनेक उपाय करून घरात सुख-शांती आणता येते. यासोबतच पैशाची कमतरताही दूर होऊ शकते. जाणून घेऊया या उपायांबद्दल वटवृक्षाचे धार्मिक महत्त्व

या झाडाला आणखी एक विशेष धार्मिक महत्त्व जोडलेले आहे. शास्त्रानुसार, हे भगवान महादेव, भगवान विष्णू आणि ब्रह्मा यांच्याशी संबंधित असल्याचे मानले जाते. त्याच्या मुळांमध्ये ब्रह्मा, फांद्यांमध्ये शिव आणि सालामध्ये भगवान विष्णू वास करतात असे म्हणतात. जर तुम्ही नियमितपणे वडाची पूजा केली तर तुमच्या जीवनातील अडथळे सहज दूर होऊ शकतात.

1. जर तुमच्या आयुष्यात बराच काळ कोणताही अडथळा राहिला असेल तर त्यासाठी रविवारी वडाशी संबंधित ज्योतिषीय उपाय करावेत. यासाठी वडाच्या पानावर तुमची इच्छा लिहून रविवारी नदीत फेकून द्या, या पद्धतीचा अवलंब केल्याने तुमची इच्छा पूर्ण होईल.

2. पैशाच्या कमतरतेमुळे घरात कलह आणि गरिबी येते. यामागे तुमच्या घरात काही दोष असू शकतो. पैशाची कमतरता दूर करण्यासाठी वटवृक्षावर पांढरा धागा ७ वेळा बांधून जल अर्पण करावे.

3. घरातील नकारात्मकता दूर करण्यासाठी तुम्ही वटवृक्षाचीही मदत घेऊ शकता. यासाठी झाडाची फांदी घेऊन ती घराच्या मंदिराजवळ ठेवावी,आपण इच्छित असल्यास, आपण ते ऑफिस किंवा दुकानात देखील ठेवू शकता.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Don`t copy text!