स्वयंपाकघराची दिशा चुकीची असेल तर हा एक उपाय तुम्ही नक्की करा

जर स्वयंपाकघर चुकीच्या दिशेने असेल तर सर्वात आधी घरातील महिलांवर त्याचा नकारात्मक प्रभाव पडतो. इतर सदस्यांनाही आरोग्याच्या समस्या असू शकतात.घरात स्वयंपाकघराचा मोठा हात असतो, स्वयंपाकघरात शिजवलेले अन्न तुम्हाला निरोगी, तणावमुक्त ठेवते, पण हे स्वयंपाकघर चुकीच्या दिशेने जात असेल तर सर्वात आधी त्याचा नकारात्मक परिणाम घरातील महिलांवर होतो,इतर सदस्यांनाही आरोग्याच्या समस्या असू शकतात. आज आपण जाणून घेऊया वास्तूनुसार घरात स्वयंपाकघर कुठे असावे.

घराची आग्नेय दिशा (अग्नेय-कोण) स्वयंपाकघरासाठी उत्तम मानली जाते. ज्या घरात स्वयंपाकघर आग्नेय दिशेला नाही म्हणजे आग्नेय कोन असेल तर वास्तू दोष दूर करण्यासाठी ईशान्य दिशेला. स्वयंपाकघरात म्हणजेच ईशान्येला सिंदूरी गणेशजींचे चित्र लावावे.

याशिवाय अन्नपूर्णा किंवा धान्याने भरलेला गणेशमूर्ती घरात लावणे देखील शुभ असते, यामुळे घरात समृद्धी वाढते.स्टोव्हच्या आग्नेय कोनात, स्वयंपाकघरातील स्लॅब पूर्व आणि दक्षिणेला वेढला पाहिजे.

वॉश बेसिन उत्तरेकडे असावे. जेवण बनवताना तोंड पूर्वेकडे असले पाहिजे, उत्तर आणि दक्षिणेकडे अजिबात नसावे.स्वयंपाकघरात पिण्याचे पाणी उत्तर-पूर्व दिशेला ठेवावे. स्वयंपाकघरात गॅस आग्नेय दिशेला ठेवावा.

मायक्रोवेव्ह, मिक्सर किंवा इतर धातूची उपकरणे आग्नेय दिशेला ठेवा. रेफ्रिजरेटर किंवा फ्रीझमध्ये उत्तर-पश्चिम ठेवू शकता.स्वयंपाकघरातील भिंतींचा रंग पिवळा, केशरी किंवा गेरू ठेवा. स्वयंपाकघराजवळ स्नानगृह किंवा शौचालय बांधू नका.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Don`t copy text!