रोज सकाळी उठून मुख्य दारासमोर हे काम केल्यास पैशाची कमतरता कधीच भासणार नाही.

सकारात्मक ऊर्जेमुळे आपल्या जीवनात सुख-समृद्धी येते, म्हणून वास्तुशास्त्रात मुख्यत्वेकरून सकारात्मक ऊर्जा वाढवण्यासाठी आणि नकारात्मक ऊर्जा कमी करण्याचे नियम सांगण्यात आले आहेत आणि महत्त्वाच्या गोष्टी करण्यात आल्या आहेत. वास्तूमध्ये घराच्या प्रत्येक ठिकाणाचे आणि दिशांचे महत्त्व सांगितले आहे. आपल्या घराचा मुख्य दरवाजा हे प्रत्येकाच्या येण्या-जाण्याचे मुख्य ठिकाण आहे, त्याचप्रमाणे मुख्य दरवाजा देखील ऊर्जा प्रवाहासाठी सर्वात महत्वाचे स्थान आहे. या ठिकाणी काही दोष असल्यास घरामध्ये धन आणि धनाची कमतरता भासते. वास्तुशास्त्रात काही कामांबद्दल सांगण्यात आले आहे, जर ही कामे सकाळी केली तर पैशाची कमतरता दूर होऊ शकते. ही कामे रोज केल्याने देवी लक्ष्मी प्रसन्न होते, यामुळे तुमच्या घरात धनसंपत्ती सुरू होते. चला तर मग जाणून घेऊया कोणती आहेत ती कामे,

सकाळी उठून दारात करा ही कामे=सकाळी उठल्यावर सर्वप्रथम आपल्या इष्टाला नमन करा, त्यानंतर सर्व खिडक्या-दारे उघडा. यानंतर घरामध्ये आणि मुख्य दरवाजाच्या बाहेरील बाजूस झाडू लावावा, यानंतर मुख्य दरवाजाचे दार पाण्याने धुवावे, चिमूटभर हळदही पाण्यात मिसळता येते. ज्या घरात स्वच्छता असते तिथे माता लक्ष्मी प्रसन्न होते,असे मानले जाते की हे काम दररोज केल्याने आर्थिक विवंचना दूर होतात आणि घरात पैशाची कमतरता भासत नाही.मुख्य गेटवर रांगोळी काढा.

भारतीय परंपरेत, सण आणि मुख्य प्रसंगी घराच्या प्रवेशद्वारावर आणि अंगणात रांगोळी काढली जाते, विशेषत: दिवाळीच्या दिवशी, लोक देवी लक्ष्मीचे स्वागत करण्यासाठी रांगोळी काढतात. वास्तूनुसार घराच्या मुख्य दरवाजाच्या दोन्ही बाजूला पिठापासून छोटी रांगोळी काढावी. हे काम नियमित केले पाहिजे,जर तुम्ही रोज करू शकत नसाल तर आठवड्यातून एकदा नक्कीच रांगोळी काढावी. असे म्हटले जाते की दारात रांगोळी काढल्याने देवी लक्ष्मी प्रसन्न होते जेणेकरून तुमच्या घरात पैशाची कमतरता भासू नये.

देवी शुभ चिन्ह करा

मुख्य दरवाजा हे उर्जेच्या प्रवाहासाठी सर्वात महत्वाचे स्थान आहे, त्यामुळे सकारात्मक उर्जेच्या संचारासाठी मुख्य दरवाजावर गणेशाची मूर्ती ठेवावी, परंतु त्याची पाठ दिसत नाही हे लक्षात ठेवा. याशिवाय सकाळी उठल्यानंतर घराच्या दारावर ओम, स्वस्तिक आणि शुभ या चिन्हांवर सिंदूर किंवा कुंकुम लावावी आणि या चिन्हांची रोज सकाळी पूजा केल्यानंतर माता लक्ष्मीचे ध्यान करावे. यामुळे तुमच्या घरात कोणतीही नकारात्मकता येत नाही. ज्यामुळे तुमच्या घरात सुख, समृद्धी आणि शांती नांदते.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Don`t copy text!