पुन्हा पुन्हा आजारी पडणे त्याचे हे कारण असू शकते .

निरोगी शरीर ही माणसाची सर्वात मोठी संपत्ती असते. अनेक वेळा असे घडते की, पूर्ण खबरदारी घेतल्यानंतरही एखादी व्यक्ती पुन्हा पुन्हा आजारी पडू लागते. याचे कारण खराब जीवनशैली आणि कमी प्रतिकारशक्ती हे आहे, परंतु याशिवाय वास्तू योग्य नसल्यामुळे तुम्हाला आजारही होऊ लागतात. घरामध्ये कोणत्याही प्रकारचा वास्तुदोष असेल तर तुम्हाला केवळ आर्थिक, कौटुंबिकच नाही तर आरोग्याशी संबंधित समस्यांनाही सामोरे जावे लागते. अशा स्थितीत घराची वास्तू बरोबर मिळणेही खूप गरजेचे आहे. वास्तूमध्ये काही उपाय सांगितले आहेत, ज्याद्वारे तुम्ही आजारांपासून मुक्ती मिळवू शकता. चला तर मग जाणून घेऊया उपाय…

आजारांची कारणे आणि उपाय जाणून घ्या,वास्तुशास्त्रानुसार जर तुमच्या घराची उत्तर किंवा उत्तर-पूर्व दिशा बंद असेल किंवा दक्षिण-पश्चिम दिशा उघडी असेल तर या वास्तु दोषामुळे तुम्हाला खराब आरोग्यासोबत आर्थिक समस्यांना सामोरे जावे लागते. वास्तुशास्त्रानुसार जर तुमच्या घराच्या दक्षिण दिशेला दोष असेल तर तुम्ही तुमच्या पूर्वजांचे स्मरण करावे. जेणेकरून तुम्हाला त्याचे आशीर्वाद मिळावेत.

स्वयंपाकघरात अन्न शिजवताना योग्य दिशेकडे तोंड करणे आवश्यक आहे, स्वयंपाक करताना तोंड दक्षिण दिशेला ठेवल्यास पाठदुखी, सांधेदुखी यांसारख्या आरोग्याच्या समस्याही उद्भवतात. त्यामुळे जेवण बनवताना नेहमी पूर्व दिशेला तोंड ठेवावे.

घराची ईशान्य दिशा अत्यंत पवित्र मानली जाते. या दिशेला कोणी शौचालय किंवा पायऱ्या बांधल्या तर अशा स्थितीत वास्तुदोष निर्माण होतो. यामुळे तुम्हाला मानसिक तणाव किंवा मेंदूशी संबंधित आजारांना सामोरे जावे लागू शकते. घराच्या ईशान्य कोपऱ्यात हलक्या वस्तू आणि देवस्थान बनवणे नेहमीच शुभ असते.

गरजेपेक्षा जास्त औषधेही घरात बनवली जातात, रोगाचे कारण प्रत्येक घरात प्रथमोपचाराची काही औषधे आहेत, परंतु काही लोक त्यांच्या घरात अनावश्यक औषधे ठेवतात. घरात विनाकारण ठेवलेल्या औषधांमुळेही आजार होतात. अनावश्यक औषधे घरात ठेवली असतील तर लगेच घराबाहेर काढा.

आजारांमुळे जर माणूस खूप अशक्त झाला असेल तर त्याच्या जवळ लाल रंगाचे कापड ठेवावे. लाल रंग हे ऊर्जेचे प्रतीक मानले जाते. याशिवाय हनुमान चालिसाचे पठण करावे.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Don`t copy text!