हळदी चा हा उपाय जाणून तुम्हाला आश्चर्य वाटेल..

आपल्या हिंदू धर्मात हळद ही अत्यंत पवित्र मानली जाते. हळदीचा उपयोग पूजा आणि प्रत्येक धार्मिक कार्यात केला जातो. ज्योतिषशास्त्रात हळदीशी संबंधित अनेक महत्त्वाच्या गोष्टी सांगण्यात आल्या आहेत. हळदीचा तुमच्या जीवनावर कसा परिणाम होतो आणि त्यावर काय उपाय आहेत,हळदीचा संबंध गुरू ग्रहाशी आहे. ज्योतिषशास्त्रात गुरु हा ग्रह सुख, वैभव, संपत्ती, वैवाहिक जीवन, संतती आणि विवाहाचा कारक मानला गेला आहे. पाहिले तर गुरु ग्रह तुमच्या जीवनात सुख-समृद्धी घेऊन येतो. अशा परिस्थितीत हळदीचा वेगवेगळ्या प्रकारे वापर करून तुम्ही तुमचे जीवन आनंदी करू शकता.

वाईट दृष्टी कमी होण्यासाठी वाईट दृष्टीचा दोष दूर करण्यासाठी कापडाचा एक छोटा तुकडा पिवळा हळद लावून त्यात थोडे पैसे टाकून काळ्या धाग्याने बांधा.यानंतर, वाईट दृष्टीदोष असलेल्या व्यक्तीला हा धागा घाला. एका आठवड्यानंतर आपल्याला ते वाहत्या पाण्यात टाकावे लागेल. असे केल्याने व्यक्तीवरील नेत्रदोषाचा प्रभाव कमी होतो.याशिवाय व्यक्तीने नियमितपणे हळदीच्या पाण्याने आंघोळ केल्यास दृष्टीदोष दूर होतो, तर त्याचा परिणामही दिसून येतो.

डोळ्यांच्या दोषाने त्रस्त असलेल्या व्यक्तीने रात्री झोपण्यापूर्वी मोहरीच्या तेलात हळद मिसळून नाभीत लावल्यास या दोषाच्या प्रभावातून लवकर सुटका होते.लग्नात व्यत्यय जर मुलीच्या लग्नात अडथळे येत असतील तर हळदीचा उत्तम उपाय म्हणजे ज्या मुलीचे लग्न होत आहे त्या मुलीच्या हातावर मेहंदी लावावी. असे केल्याने वैवाहिक जीवनातील अडथळे दूर होतात.याशिवाय प्रत्येक गुरुवारी मुलीने वाहत्या पाण्यात चिमूटभर हळद टाकावी, असे केल्यानेही फायदा होतो.ज्या मुलीच्या लग्नात अडचणी येत आहेत, त्यांनी हळदीची गाठ पिवळ्या कपड्यात बांधून 11 गुरुवारपर्यंत जवळ ठेवावी. असे केल्याने जो अडथळा येत आहे किंवा कुंडलीत गुरु ग्रह कमजोर असेल तर तो ठीक होतो.

प्रत्येकाला श्रीमंत व्हायचे असते, पण कष्ट करूनही पुरेसा पैसा कमावता येत नाही, तेव्हा श्रीगणेशाला हळदीच्या गुंठ्याचा हार अर्पण करा. हे काम तुम्ही बुधवार किंवा गुरुवारी कोणत्याही दिवशी करू शकता.लाल कपड्यात हळदीचा एक गोळा बांधून तिजोरीत ठेवा आणि नियमित पूजा करा. असे केल्याने देवी लक्ष्मीला प्रसन्न करता येते.

जर तुम्हाला अडकलेले पैसे मिळवायचे असतील तर तांदूळ हळदीने रंगवून लाल कपड्यात बांधून पर्समध्ये ठेवा, असे केल्याने तुमचे अडकलेले पैसे लवकर मिळतील.

हळदीच्या इतर युक्त्या जर तुम्ही हळदीच्या गुठळ्यावर मॉली बांधून आणि डोक्याजवळ ठेवून झोपलात तर तुम्हाला वाईट स्वप्ने येणे थांबते.जर तुम्ही भगवान विष्णू आणि देवी लक्ष्मीच्या मूर्तींना दररोज एक चिमूटभर हळद अर्पण केली तर तुम्हाला हवा असलेला जोडीदार मिळेल.सूर्यदेवाला हळदमिश्रित जल अर्पण केल्यास कुंडलीतील सूर्यदोषाचा प्रभाव कमी होतो.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Don`t copy text!