योग्य जोडीदार निवडण्यासाठी या 5 गोष्टीची काळजी नक्की घ्या

जीवनसाथी निवडणे हा एक अत्यंत संवेदनशील निर्णय आहे. जर एखाद्याचा लव्ह मॅरेज होत असेल तर अशा परिस्थितीत लोकांना आपल्या पार्टनरच्याआवडीनिवडी किंवा नापसंतीबद्दल माहिती असते. पण ज्या लोकांनी अरेंज्ड मॅरेज होत आहे, त्यांना एकाच भेटीत अनेक गोष्टी कळणे अवघड असते. आज आम्ही तुम्हाला अशाच काही गोष्टी सांगणार आहोत ज्यांच्या मदतीने तुम्ही स्वतःसाठी चांगला मुलगा निवडू शकता.

1 व्यक्तिमत्त्वाकडे लक्ष द्या-जेव्हा तुम्ही पहिल्यांदा एखाद्या मुलाला भेटायला जात असाल, तेव्हा तुम्ही आधी त्याच्या शूजकडे बघा, कारण मुलगा आपल्या स्वच्छतेची किती काळजी घेतो हे शूजच सांगतात. त्याचप्रमाणे जर त्याचे शूज गलिच्छ असतील तर कदाचित तो थोडा निष्काळजी असेल.

2 मुलाच्या बोलण्याकडे लक्ष द्या-जेव्हा तुम्ही तुमच्या नात्यासाठी एखाद्या माणसाला भेटायला जाल, तेव्हा त्याच्या बोलण्याकडे लक्ष द्या, त्याचं बोलणं तुम्हाला त्याच्या व्यक्तिमत्त्वाबद्दल बरंच काही सांगू शकते . मुलगा चिंताग्रस्त आहे की नाही याकडे तुम्हाला लक्ष देणे आवश्यक आहे.

3 उठण्याचा मार्ग -मुलगा बघायला गेलात, तर तो कसा उठतो आणि बसतो याकडेही लक्ष द्या. तो स्वत: बसण्यापूर्वी त्याने तुम्हाला जागा दिली आहे की नाही हे तुम्ही लक्षात घ्या. जर होय, तर याचा अर्थ असा की तो शिस्तप्रिय आणि शिक्षित आहे. त्याचबरोबर तो मुलींचाही आदर करतो.

4 मी संपर्क करतो -जेव्हा तुम्ही पहिल्यांदा एखाद्या मुलीला भेटायला जाल, तेव्हा ती तुमच्याशी डोळा मारून बोलत आहे की नाही याकडे लक्ष द्या. तसे असल्यास, याचा अर्थ असा की तो आत्मविश्वासाने भरलेला आहे. दुसरीकडे, जर तो तुमच्यापासून पाहू शकत नसेल, तर असे होऊ शकते की एकतर तो तुमच्यापासून काहीतरी लपविण्याचा प्रयत्न करीत आहे किंवा अन्यथा तो लग्नासाठी पूर्णपणे तयार नाही.

5 पगाराबद्दल बोला-जेव्हा तुम्ही त्या मुलाला पहिल्यांदा भेटायला जाल तेव्हा तुमच्या पगाराबद्दल तो तुमच्याशी चर्चा करू इच्छित नाही याची खात्री करा. असे होऊ नये की भविष्यात तो तुम्हाला त्याच्या मोठ्या पगाराबद्दल सांगत राहील किंवा तुम्ही फक्त काम करत आहात, म्हणूनच त्याला तुमच्याशी लग्न करायचे आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Don`t copy text!