ह्या 5 वस्तू फ्रिजवर अजिबात ठेवू नका

फ्रीज ही अशी वस्तू आहे जी आजकाल जवळपास प्रत्येक घरात असते. फ्रीजच्या वरची जागा लोक अनेकदा अशा प्रकारे वापरतात. त्याच्या कव्हरमध्ये विविध प्रकारचे सामान देखील भरलेले आहे. अनेकदा असे दिसून येते की लोक अनेक गोष्टी फ्रीजमध्ये ठेवतात, जे वास्तूनुसार योग्य नाही.

फ्रीजमध्ये असे एक्स्ट्रा पदार्थ ठेवणे योग्य मानले जात नाही. दिग्दर्शनासोबतच तुम्ही त्यात काय ठेवत आहात याकडेही लक्ष देणे गरजेचे आहे. काही गोष्टींचा तुमच्या आरोग्यावर विपरीत परिणाम होऊ शकतो.

औषधे लोक फ्रीजच्या वरती औषधे ठेवतात असे अनेकदा दिसून येते. परंतु औषधे कधीही फ्रीजच्या वर ठेवू नयेत. तिथे औषधे ठेवली तर त्यांचा परिणाम दिसणे बंद होते. वास्तुशास्त्राव्यतिरिक्त वैद्यकीय शास्त्रातही फ्रिजमध्ये औषधे ठेवणे योग्य मानले जात नाही. वास्तविक, उच्च तापमान असते आणि या प्रकरणात औषधांचे शेल्फ लाइफ कमी होते.

इनडोअर प्लांट अनेकजण फ्रीज सजवण्यासाठी त्यावर रोप लावतात. आम्ही तुम्हाला सांगतो की वनस्पती आणि विशेषतः बांबूचे रोप फ्रीजच्या वर अजिबात ठेवू नये. वास्तविक, फेंगशुईमध्ये बांबू धातूभोवती ठेवू नये, कारण ते एकमेकांना नुकसान करतात आणि त्यांच्या उर्जेचा कोणताही फायदा होत नाही.खाद्यपदार्थ ब्रेड, मसूर किंवा रोटी यासारखे खाद्यपदार्थ कधीही फ्रीजच्या वर ठेवू नयेत. वास्तविक, तेथील गरम तापमान तुमचे अन्न खराब करू शकते.त्याचबरोबर वास्तूनुसार फ्रीजमधून इलेक्ट्रोमॅग्नेटिक रेडिएशन होते, ज्यामुळे नकारात्मक ऊर्जा निर्माण होते. अशाप्रकारे तुम्ही फ्रिजच्या वर खाद्यपदार्थ ठेवल्यास ती नकारात्मकता तुमच्या जेवणात कुठेतरी भर पडते.

फिश एक्वैरियम काही लोक आपले घर अधिक सुंदर बनवण्यासाठी लहान मासे एक्वैरियम आणतात आणि ते फ्रीजच्या वर ठेवतात. पण वास्तुनुसार असे करू नये. जेव्हा तुम्ही मत्स्यालय फ्रीजच्या वर ठेवता तेव्हा ते माशांच्या आयुष्याची शक्यता मोठ्या प्रमाणात कमी करते. तुमच्या मत्स्यालयातील मासे फ्रिजमध्ये ठेवल्यानंतर ते लवकरच मरण्यास सुरुवात करू शकतात. म्हणून, त्यांना त्वरित बदला.

मुलांच्या ट्रॉफी किंवा पदके ठेवू नका बरेचदा फ्रीज घरात राहण्याच्या जागेत ठेवतात आणि त्यामुळे लोक मुलांची पदके किंवा ट्रॉफी वगैरे फ्रीजच्या वर ठेवतात. पण असे करू नका. जेव्हा तुम्ही हे करता तेव्हा त्या उपलब्धींमध्ये काही नकारात्मक ऊर्जा प्रवेश करते, ज्यामुळे मुलांच्या प्रगतीच्या संधी मोठ्या प्रमाणात कमी होतात, त्यामुळे त्यांना पुढे जाण्यात अडथळ्यांना सामोरे जावे लागत आहे. अशाप्रकारे, भविष्यात त्यांच्या ट्रॉफी किंवा पदकांमध्ये कोणतीही वाढ होणार नाही.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Don`t copy text!