तुळशीचे रोप कोमेजले तर सावध व्हा हे संकट येण्याचे कारण असू शकते..

हिंदू धर्मात तुळशीच्या रोपाला देवसमान मानले जाते. काही लोक अंगणात तुळशीचे रोपही लावतात, त्यामुळे घरात सुख-शांती राहते आणि सकारात्मक ऊर्जा येते. मात्र, त्याची काळजी इतर वनस्पतींपेक्षा थोड्या वेगळ्या पद्धतीने घेतली जाते. आज आम्ही तुम्हाला सांगणार की घरात तुळशीचे रोप लावले असेल तर कोणत्या गोष्टी लक्षात ठेवाव्यात…

तुळशीचे रोप फक्त जमिनीत लावू नका, तुळशीच्या रोपामध्ये जास्त पाणी टाकल्यास ते खराब होते. अशा स्थितीत ७० टक्के माती आणि ३० टक्के वाळूमध्ये तुळशीची लागवड करावी. यामुळे पावसाळ्यातही ते खराब होणार नाही, नैसर्गिक खतांचा वापर तुळशीचे रोप वाढवण्यासाठी शेणखत वापरावे. लक्षात ठेवा की तुळस नेहमी थोड्या खोल आणि रुंद भांड्यात लावा. यामुळे झाडाची वाढ लवकर होते आणि प्रत्येक हंगामात हिरवीगार राहते.असे पाणी द्या, तुळशीला पाणी देण्यासाठी कांसाचे भांडे वापरा, तसेच महिलांनी संध्याकाळी तुळशीसमोर दिवा लावावा. यामुळे घरात सुख-शांती राहील.

तुळस खराब होण्यापासून कशी वाचवायची? 1 लिटर पाण्यात 1 चमचे मीठ मिसळा आणि ते झाडाची पाने आणि मातीवर शिंपडा. यामुळे वनस्पती हिरवीगार राहील आणि खराब होणार नाही.

तुळशीची पाने कोमेजली की हे काम करा,तुळशीचे रोप सुकले असेल तर ते घरात ठेवू नका, वाळलेल्या तुळस घरासाठी अशुभ असल्याने ते कोणत्याही मंदिरात किंवा पवित्र नदीत विसर्जित करा. हे भविष्यातील काही संकटाचे लक्षण असू शकते.

योग्य दिशा तुळशीला ठेवावी,तुळशीचे रोप केवळ माता लक्ष्मीचे रूपच नाही तर विष्णूलाही ते अतिशय प्रिय आहे. वास्तूनुसार उत्तर, ईशान्य, दक्षिण-पूर्व दिशेला ठेवणे शुभ असते. याशिवाय पूर्व आणि उत्तर-पश्चिम दिशेला तुळशीची लागवड करायला विसरू नका.

तुळशीची पाने तोडताना या चुका करू नका,रविवारी, अमावस्या, द्वादशी आणि चतुर्दशीला तुळशी तोडण्याची चूक कधीही करू नका, सूर्यास्तानंतरही तुळशी फोडणे वास्तुशास्त्रात अशुभ मानले जाते. मान्यतेनुसार, राधा राणीचे रूप मानली जाणारी तुळशीची नियमित संध्याकाळी पूजा करावी .

नखांनी तुळस ओढणे किंवा तोडणे देखील निषिद्ध मानले जाते. शास्त्रानुसार तुळशी हे झाड नसून राधा राणीचा अवतार आहे. अशा स्थितीत त्याची पाने चावू नका, तर जीभेवर ठेवून चोखून घ्या

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Don`t copy text!