कापुराचा हा उपाय तुम्ही करून बघा,तुमची प्रत्येक समस्या सुटणार

पूजेच्या वेळी लोक घरामध्ये अगरबत्ती, दिवे आणि कापूर लावतात. शुभ कार्यातही त्याचे दहन केले जाते. असे मानले जाते की कापूर वातावरण शुद्ध करते,वास्तूनुसार कापूरच्या काही युक्त्या केल्याने घरात सकारात्मक ऊर्जेचा प्रवाह होतो, सोबतच सुख, समृद्धी, आनंद, शांती नांदते. आज आम्ही तुम्हाला कापूरबद्दल सांगणार आहे.

घरातील वास्तुदोष दूर करण्यासाठी सर्व खोल्यांच्या कोपऱ्यात 1-1 कापूरच्या वड्या ठेवाव्यात. यामुळे वास्तू दोष दूर होण्यासोबतच घरात सकारात्मक ऊर्जेचा संचार होईल,ते वितळले तर वास्तू दोष दूर झाला असे समजावे,आपण इच्छित असल्यास आपण ते पुन्हा बदलू शकता.

शास्त्रानुसार घरामध्ये धूप-दीप किंवा कापूर लावल्याने मन शांत होते. अशाप्रकारे, तणाव कमी करण्यास मदत होते, किंबहुना, धूप-दिव्याचा सुगंध वातावरणात पसरतो, ज्यामुळे मन शांत आणि आनंदी राहण्यास मदत होते. यासोबतच तणावही कमी होतो. त्यामुळे सकाळी आणि संध्याकाळी पूजेच्या घरी धूप, दिवा किंवा कापूर लावावा.

सकारात्मक उर्जेसाठी कापूर जाळल्याने वातावरणात सकारात्मक ऊर्जा पसरते. यामुळे जीवनातील प्रगती आणि यशाचा मार्ग खुला होतो. कुटुंबात सुख, समृद्धी, सुख शांती नांदते.

वैवाहिक जीवनात गोडवा राहील धार्मिक मान्यतेनुसार, कापूर दररोज चांदीच्या किंवा पितळेच्या भांड्यात जाळला पाहिजे. याशिवाय बेडरूमची साफसफाई करा आणि खोलीत रोज कापूर जाळवा. यामुळे वैवाहिक जीवनातील समस्या दूर होतात.

कापूरच्या तीन गोळ्या आणि लवंग घरात किंवा कामाच्या ठिकाणी जाळून टाका. त्यामुळे आर्थिक स्थिती मजबूत होते, अशी धार्मिक धारणा आहे, जीवनात अन्न आणि पैशाशी संबंधित समस्या दूर राहतात.वैज्ञानिक कारण घरात धूप-दीप आणि कापूर जाळण्यामागेही शास्त्रीय महत्त्व आहे. घरामध्ये कापूर, अगरबत्ती इत्यादी जाळल्याने वातावरणातील जीवाणू नष्ट होतात. त्यामुळे घरातील सदस्यांचे आरोग्य अबाधित राहते. यासोबतच संपूर्ण घरामध्ये सकारात्मक ऊर्जा संचारते. अशा प्रकारे मन शांत आणि आनंदी राहते.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Don`t copy text!