चुकूनही या वस्तू पर्समध्ये ठेवल्याने तुम्हांला खूप मोठी धनहानी होऊ शकते..

महिला असो की पुरुष, त्यांच्या पर्समध्ये पैशांसोबतच अनेकवेळा जीवनाआवश्यक वस्तूही पर्समध्येच ठेवतात, जेणेकरून ते हरवण्यापासून वाचू शकतात. वास्तविक, पर्सपेक्षा सुरक्षित जागा कोणालाच वाटत नाही, त्यामुळे झोप, चाव्या इत्यादी काही महत्त्वाच्या गोष्टी पर्समध्ये सुरक्षित ठेवल्या जातात. पण वास्तुशास्त्रानुसार पर्समध्ये पैशांव्यतिरिक्त या गोष्टी ठेवल्यास धनहानी होऊ शकते. अशा परिस्थितीत तुम्हाला पैशांच्या तंगीलाही सामोरे जावे लागू शकते. अनेक वेळा व्यक्तीच्या पर्समध्ये पैसे राहत नाहीत, त्यामुळे तुमच्या पर्समध्ये इतर काही गोष्टी असू शकतात. जाणून घेऊया वास्तुशास्त्रानुसार पर्समध्ये कोणत्या प्रकारच्या गोष्टी टाळल्या पाहिजेत.

1.वास्तूनुसार पर्समध्ये चावी ठेवणे खूप अशुभ मानले जाते. काही लोक त्यांच्या चाव्या सुरक्षित ठेवण्यासाठी पर्समध्ये ठेवतात, परंतु त्यांनी तसे करणे टाळले पाहिजे. वास्तुशास्त्रानुसार पर्समध्ये कोणत्याही प्रकारच्या धातूला स्थान दिल्यास त्यातून नकारात्मकता जन्म घेते आणि माता लक्ष्मीचा कोप होतो.

2. वास्तुशास्त्रानुसार माता लक्ष्मी पर्समध्ये वास करते. अशा परिस्थितीत पर्समध्ये मृत व्यक्तीचा फोटो ठेवणे टाळा. पर्समध्ये मृत व्यक्तीचा फोटो ठेवल्यास नकारात्मकता निर्माण होते.

3. अनेक वेळा लोक कोणताही कागद किंवा पावती त्यांच्या पर्समध्ये ठेवतात.अशा स्थितीत आई लक्ष्मी तुमच्यावर नाराज होऊ शकते. वास्तविक वास्तुशास्त्रानुसार माता लक्ष्मीला स्वच्छता आवडते, अशा स्थितीत पर्समध्ये फक्त पैसे ठेवा. पर्स स्वच्छ ठेवा, अशा परिस्थितीत कोणत्याही निरुपयोगी वस्तू पर्समध्ये ठेवू नका.

4. पर्समध्ये ठेवलेल्या फाटलेल्या नोटा नकारात्मकता निर्माण करतात, अशा परिस्थितीत ते पर्समध्ये ठेवणे टाळा.

5. कोणत्याही देवतेचे चित्र पर्समध्ये ठेवू नका असे म्हटले जाते. त्यापेक्षा तुम्ही कोणतेही वाद्य इ. ठेवू शकता.

6. असे म्हणतात की चिमूटभर तांदूळ पर्समध्ये ठेवल्यास पैसे वाचतात आणि पैसा लवकर खर्च होत नाही. पण औषधे पर्समध्ये ठेवणे म्हणजे नकारात्मक ऊर्जेला आमंत्रण देणे होय,अशा परिस्थितीत पर्समध्ये औषधे ठेवणे टाळावे.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Don`t copy text!