या 4 वस्तू घरात ठेवल्याने आयुष्यभर पैशाची कमतरता कधीच भासणार नाही

आजच्या काळात प्रत्येक व्यक्तीला आयुष्य आनंदाने जगायचे असते. चांगले जीवन जगण्यासाठी पैशाची गरज असते. काही लोकांना थोड्या प्रयत्नातही मां लक्ष्मीची साथ मिळते, तर काही लोकांना मेहनत करूनही मां लक्ष्मीला प्रसन्न करता येत नाही. ज्योतिष शास्त्रानुसार घरातील अनेक गोष्टींमुळे आई लक्ष्मी रुसून जातात . वास्तुशास्त्रानुसार घरात ह्या वस्तू ठेवल्याने माता लक्ष्मी घरात कायम निवास करते.

1. घोड्याची नाल- घोड्याच्या नालवर लिंबू मिरची लावून आपल्या घराच्या मुख्य दाराच्या मध्यभागी अडकवा. असे केल्याने घर कोणाला दिसत नाही, आणि सदैव घरात सुख-समृद्धी नांदते.

2. विंड चाइम- घरात विंड चाइम लावल्याने सकारात्मक ऊर्जा राहते. त्याचा थेट परिणाम आपल्या नशिबावर होतो. विंड चाइममुळे घरातील वास्तुदोष दूर होतात आणि देवी लक्ष्मी वास करते.

3.चिनी नाणी- फेंगशुईमध्ये चिनी नाणी अतिशय शुभ मानली जातात. असे मानले जाते की घरामध्ये लाल फितीमध्ये तीन नाणी बांधून ठेवल्यास नकारात्मकता दूर होते. तीन नाणी त्रिभुवनाचे प्रतीक मानली जातात. हे तीन देवींचे प्रतीक मानले जाते.

4. लाफिंग बुद्धा- लाफिंग बुद्धा घरात पैशांचा गठ्ठा धरून ठेवणे खूप शुभ मानले जाते. वास्तुशास्त्रानुसार लाफिंग बुद्धाची मूर्ती अडीच इंचांपेक्षा मोठी नसावी,लाफिंग बुद्धाला आनंद आणि समृद्धीचे प्रतीक मानले जाते.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Don`t copy text!