आपल्या देवघरात अशा चुका चुकूनही करू नका..

घरघुती पूजेला विशेष महत्त्व आहे. हा घराचा सर्वात महत्वाचा भाग आहे जिथून सर्वात जास्त सकारात्मक ऊर्जा राहते. रोज घरी बनवलेल्या देवाची पूजा केल्याने सुख-शांती मिळते. विविध देवी-देवतांच्या मूर्ती आणि चित्रे घरी बनवलेल्या पूजेच्या ठिकाणी ठेवली जातात. पूजेच्या ठिकाणी दररोज योग्य प्रकारे पूजा केल्याने आपल्याला देवाचा आशीर्वाद मिळतो.

परंतु पुष्कळ वेळा पूजा करताना जाणून-बुजून आपल्याकडून अशा चुका होतात, ज्याचा परिणाम आपल्याला नकारात्मक होऊ लागतो. तुम्हीही पूजेदरम्यान अशा चुका तर करत नाही ना?अनेक वेळा लोक आपल्या बेडरूममध्येच देवाचे मंदिर बनवतात. वास्तुशास्त्रानुसार बेडरूममध्ये कधीही पूजास्थान असू नये. येथे प्रार्थनास्थळ असल्याने कुटुंबातील सदस्यांमध्ये दुरावा येते.

आजच्या युगात लोकांच्या घरात मोठमोठी मंदिरे बांधली जातात. वास्तुशास्त्र आणि धर्मशास्त्रानुसार घरात मोठी मंदिरे बांधू नयेत. केवळ खुल्या ठिकाणीच मंदिरे बांधण्याचासल्ला दिला जातो.वास्तुशास्त्रानुसार, पूजेच्या घराच्या भिंती, पायऱ्या, शौचालय आणि स्नानगृह कधीही लागू नये.

स्वयंपाकघरासोबतही प्रार्थनास्थळ असू नये, याचे कारण म्हणजे स्वयंपाकघरातील कचरा, डस्टबीन यांसारख्या गोष्टी पवित्रता नष्ट करतात.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Don`t copy text!