आई लक्ष्मीचा आशीर्वाद मिळविण्यासाठी ही एक वस्तू घरात नक्की ठेवा

घरामध्ये रोज शंख फुंकल्याने नकारात्मक ऊर्जा नष्ट होते, आणि आनंद मिळतो असे म्हणतात. शंखाच्या सहाय्यानेही वास्तुदोष दूर करता येतात.हिंदू धर्मात शंखाला महत्त्वाचे स्थान आहे. पूजेत फुले, दिवे, प्रसाद, गंगाजल, सिंदूर, राउळी, शंख यांचा वापर नक्कीच केला जातो. पूजा करताना शंख फुंकणे फार शुभ मानले जाते.

शंख हे भगवान विष्णू आणि माता लक्ष्मी यांना अतिशय प्रिय मानले जाते. ज्या घरात शंख असतो, तिथे भगवान विष्णू असतात, तर माता लक्ष्मीही येते, अशी धार्मिक मान्यता आहे. ज्या घरात शंख नसेल त्या घरात लक्ष्मी वास करत नाही, अशी श्रद्धा आहे.घरामध्ये रोज शंख फुंकल्याने नकारात्मक ऊर्जा नष्ट होते आणि आनंद मिळतो.

शंखाच्या सहाय्यानेही वास्तुदोष दूर करता येतात. कोणत्याही दिवशी शंख घेऊन पूजास्थानी पवित्र ठेवा आणि दररोज शुभ मुहूर्तावर धूप-दीप लावून पूजा केल्यास घरातील वास्तुदोषाचा प्रभाव कमी होतो.पूजेत शंख वापरण्याचे नियम पूजेत शंख वापरण्याचे काही नियम आहेत. हे नियम नेहमी पाळले पाहिजेत. शंख नेहमी लाल कपड्यात गुंडाळून पूजेच्या घरी ठेवा. शंख फुंकण्याची योग्य वेळ सकाळ आणि संध्याकाळ मानली जाते, इतर वेळी शंख वाजवू नका. घरात कधीही एकापेक्षा जास्त शंख ठेवू नका.

शंखची देवाणघेवाण कधीही दुसऱ्या व्यक्तीसोबत करू नये. शंख वाजवण्यापूर्वी त्याचीही पूजा करावी. पूजेला विसरूनही शंख वाजवू नये. शंख फुंकल्यानंतर ते पाण्याने स्वच्छ करून शुद्ध करावे.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Don`t copy text!