या वस्तू चुकूनही जमिनीवर ठेऊ नये.

वास्तुशास्त्रात अशा अनेक गोष्टी सांगण्यात आल्या आहेत, ज्यामुळे कोणत्याही व्यक्तीचे जीवन यशस्वी होऊ शकते. वास्तूमध्ये काही चुका सांगितल्या गेल्या आहेत, ज्यामुळे व्यक्तीच्या आयुष्यात समस्या वाढू शकतात. वास्तूमध्ये पूजेचे काही नियमही सांगितले आहेत.पुजा करताना अनेक लोक जाणूनबुजून किंवा नकळत अनेक चुका करतात, ज्यामुळे देवी-देवता तुमच्यावर नाराज होऊ शकतात. या चुका तुमच्या वैयक्तिक जीवनावर आणि घरातील सुख-शांती प्रभावित करतात. अशा स्थितीत आज आम्ही तुम्हाला मंदिर आणि पूजेशी संबंधित अशा चुकांबद्दल सांगणार आहोत, ज्यामुळे अशांतता आणि सुख-समृद्धी नष्ट होऊ शकते. त्यांच्याबद्दल जाणून घेऊया-शिवलिंग जमिनीवर ठेवू नये

शिवलिंग हे भगवान भोलेनाथाचे प्रतीक आहे. असे मानले जाते की संपूर्ण विश्वाची ऊर्जा भोलेनाथमध्ये सामावलेली आहे. अशा वेळी शिवलिंग विसरुनही जमिनीवर ठेवू नये. असे केल्याने घरात नकारात्मक ऊर्जा संचारते. पूजेच्या ठिकाणी शिवलिंग नेहमी स्वच्छ ठिकाणी ठेवावे.

येथे दिवा ठेवू नका पूजा करताना दिवा नक्कीच लावला जातो. असे करणे शुभ मानले जाते. अशा स्थितीत दिवा कधीही जमिनीवर ठेवू नये. ताटात दिवा नेहमी स्टँडवर ठेवावा.

शाळीग्राम जमिनीवर ठेवू नये हिंदू धर्मात शालिग्रामला अत्यंत पूजनीय मानले जाते. शालिग्रामचा उपयोग देवाला आवाहन करण्यासाठी केला जातो. शिवभक्त शालिग्रामचा वापर शिवलिंगाच्या रूपात पूजा करण्यासाठी करतात. भगवान विष्णूच्या पूजेमध्ये शाळीग्रामचेही विशेष महत्त्व आहे. जिथे शालिग्रामची स्थापना केली जाते तिथे सुख-समृद्धी आपोआप येऊ लागते. पण जमिनीवर ठेवल्याने तुम्हाला त्रास सहन करावा लागू शकतो. शाळीग्राम कधीही जमिनीवर ठेवू नये.

पुतळा- मंदिराची स्वच्छता करताना बहुतेक लोक मूर्तीसह सर्व काही जमिनीवर ठेवतात आणि नंतर स्वच्छ करतात. मी तुम्हाला सांगतो की हे अजिबात करू नये. मंदिराची स्वच्छता करताना मूर्ती कधीही जमिनीवर ठेवू नये. असे केल्याने देवाचा अपमान होतो आणि तुमच्या घरातील शांतता भंग पावते. मंदिराची स्वच्छता करताना मूर्ती नेहमी कापडात किंवा ताटात ठेवा.शेल-हिंदू धर्मात शंखाला विशेष महत्त्व आहे. धार्मिक प्रसंगी शंख फुंकणे अत्यंत शुभ मानले जाते. असे मानले जाते की ज्या घरात शंख ठेवला जातो आणि तो रोज वाजवला जातो, तिथे लक्ष्मीचा वास राहतो. यासोबतच शंखध्वनीमुळे नकारात्मक ऊर्जा दूर होते, असेही मानले जाते. शंखाशिवाय लक्ष्मीची पूजा अपूर्ण मानली जाते. अशा स्थितीत शंख जमिनीवर ठेवल्याने नकारात्मक परिणाम होतो आणि धनहानीही होते.सोन्याचे दागिने-आम्ही तुम्हाला सांगतो की सोन्याचे दागिने हे देवी लक्ष्मीचे रूप मानले जाते, जे भगवान विष्णूला खूप प्रिय आहेत. अशा वेळी विसरुनही सोन्याचे दागिने जमिनीवर ठेवू नयेत, हा देवतांचा अपमान मानला जातो. तसेच पायात सोन्याचे दागिने कधीही घालू नयेत. हे शुभ मानले जात नाही. सोन्याचे दागिने नेहमी कापडात गुंडाळून ठेवावेत.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Don`t copy text!