उन्हाळ्यात या एक पद्धतीने घ्या डोळ्यांची काळजी

उन्हाळ्यात लोकांना काकडी खूप आवडते. काकडी प्रत्येक घरात सलादमध्ये खाल्ली जाते, कारण काकडी शरीराला हायड्रेट ठेवते. याने आरोग्यासाठी इतरही अनेक फायदे होतात. काकडीत थायमिन, रिबोफ्लेविन, व्हिटॅमिन बी6, कॅल्शियम आणि मॅग्नेशियम सारखे घटक असतात. तसेच, त्याच्या दाहक-विरोधी आणि हायड्रेटिंग गुणधर्मांमुळे, ते डोळ्यांची जळजळ कमी करू शकते आणि डोळ्यांखाली येणारा कोरडेपणा आणि जळजळ देखील कमी करते.

काकडी डोळ्यांवर ठेवण्याचे फायदे जाणून घेऊया.आपल्या डोळ्यांच्या आजूबाजूची त्वचा खूप मऊ असते, काहीवेळा सुरकुत्या आणि बारीक रेषा तुमचे सौंदर्य खराब करू शकतात,तर काकडी हे नैसर्गिक मॉइश्चरायझर आहे, जे डोळ्यांभोवतीची त्वचा हायड्रेट करण्यात मदत करते. यामुळे डोळ्यांभोवती सुरकुत्या कमी होतात आणि त्वचा तरुण दिसते . काकडीच्या पेस्टमध्ये लॅव्हेंडर तेल टाकून तुम्ही बोटाच्या साहाय्याने डोळ्यांखाली थोडेसे मसाज करू शकता. त्यामुळे डोळ्यांना आरामही मिळतो.काही वेळा लॅपटॉप किंवा स्क्रीनवर बराच वेळ राहिल्याने डोळ्यांमध्ये जळजळ होऊ शकते. याव्यतिरिक्त, यामुळे डोळ्यांना पाणी येणे आणि खाज सुटू शकते. यासाठी तुम्ही डोळ्यांवर काकडी देखील लावू शकता आणि यामुळे झोपही चांगली येते. तुम्ही काकडीचे तुकडे ग्रीन टीमध्ये भिजवून थंड होण्यासाठी ठेवू शकता.

थोडा वेळ थंड झाल्यावर त्याचा एक स्लाइस घेऊन चेहऱ्यावर मसाज करा आणि दोन स्लाइस दोन्ही डोळ्यांवर ठेवा.जरी ती काळी वर्तुळे कायमची दूर करू शकत नसली तरी डोळ्यांभोवतीची त्वचा उजळ करण्यास मदत करते. यामुळे डोळ्यांच्या आजूबाजूच्या त्वचेचा रंग साफ होतो आणि चेहरा सुंदर दिसतो. काकडीचे तुकडे चांगले बारीक करून त्याची पेस्ट तयार करा, नंतर त्यात मध घालून डोळ्यांखाली लावा आणि 20 मिनिटे आरामात झोपा. त्यानंतर थंड पाण्याने चेहरा धुवा, यामुळे त्वचेची काळी वर्तुळे कमी होऊ शकतात.

उन्हाळ्यात डोळ्यांवर काकडी ठेवल्याने डोळ्यांची जळजळ आणि सूज कमी होते,डोळ्याभोवती सूज असल्यास चेहऱ्याचे सौंदर्य निघून जाते. त्यामुळे काकडी डोळ्यांवर लावल्याने त्यातील दाहक-विरोधी आणि अँटीऑक्सिडंट गुणधर्म डोळ्यांची सूज दूर करण्यास मदत करतात.काकडीचे काही तुकडे करून काही वेळ फ्रीजमध्ये ठेवा. डोळ्यांवर आरामात ठेवा आणि थोडा वेळ झोपा, यामुळे सूज कमी होऊ शकते.

कधीकधी डोळ्यांखालील त्वचा खूप कोरडी वाटू लागते, त्यामुळे डोळे चांगले दिसत नाहीत. काकडीच्या रसामध्ये फायटोकेमिकल्स असतात, जे कोलेजन तयार करण्यास मदत करतात. त्यामुळे डोळ्यांखालील कोरडी त्वचा निरोगी होण्यास मदत होते आणि त्वचाही चमकदार होते. चेहरा व्यवस्थित स्वच्छ करा आणि त्वचेवर तुमचा स्किन केअर रूटीन फेसमास्क लावा आणि तुमच्या डोळ्यांवर काकडीचे तुकडे ठेवा. यामुळे डोळ्यांखालील कोरडेपणा दूर होईल….

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Don`t copy text!