उन्हाळ्यामध्ये लांब केसांची या पद्धतीने काळजी घेतल्यास तुमचे केस तुटणार नाही

उन्हाळ्यात आपल्या सगळ्यांनाच वाटते, की आपण सर्वोत्तम दिसायचे पाहिजे. आणि सर्वोत्तम दिसण्यासाठी काही मेहनत घ्यावी लागते. मग ते तुमच्या केसांसाठी असो वा त्वचेसाठी. जेव्हा उन्हाळा येतो, तेव्हा तुम्ही उन्हाळ्यासाठी केसांची काळजी घेण्याचे नियोजन सुरू केले पाहिजे कारण ही प्रक्रिया हिवाळ्यापेक्षा खूप वेगळी असते.जसजसे महिने जातात आणि दिवस गरम होत जातात, तसतसे तुमच्या लांब सुंदर केसांवर त्याचा परिणाम होतो. त्यामुळे उन्हाळ्यात लांब आणि दाट केसांचे व्यवस्थापन कसे करावे हे जाणून घेणे आपल्यासाठी महत्त्वाचे आहे.त्यामुळे उन्हाळ्यात केसांची काळजी कशी घ्यावी उन्हाळ्यातील केसांची सर्वात मोठी समस्या म्हणजे निर्जलीकरण हे आश्चर्यकारक नाही. सूर्याची उष्णता आणि वारा हे तुमच्या केसांचे सर्वात वाईट शत्रू आहेत. त्यामुळे केसांमध्ये घाम येतो आणि त्यामुळे घाण साचते.

आपले केस व्यवस्थित धुवा:सर्व प्रथम, आपण आपले केस कसे धुवावे हे महत्वाचे आहे. तुम्ही छान शॅम्पू वापरता आणि केसांच्या टोकांना घासता का? जर होय….. तर तुम्हाला हे माहित असले पाहिजे की शाम्पू करण्याचा हा योग्य मार्ग आहे. येथेच बहुतेक तेल जमा होते आणि त्यातून सुटका मिळवण्यासाठी शॅम्पूला तुमच्या बोटांनी टाळूमध्ये हलक्या हाताने मसाज करणे महत्त्वाचे आहे.

योग्य हेअरब्रश वापरा:ब्रिस्टल ब्रश किंवा ओला ब्रश तुमचा सर्वात चांगला मित्र आहे! लांब केसांसाठी, तुटण्याची शक्यता कमी करण्यासाठी ब्रशने केस सरळ केले पाहिजेत. नैसर्गिक तंतूंनी बनवलेला ब्रश, जसे की समुद्री अर्चिन, केस तुटण्यास प्रतिबंध करेल. तुमचे केस ओले असताना तुम्ही नेहमी रुंद दात असलेला कंगवा वापरा आणि याची खात्री करा.आठवड्यातून दोनदा मॉइश्चरायझिंग वापरा:तुमच्या केसांसाठी हायड्रेशन खूप महत्वाचे आहे. जर तुम्हाला असे आढळून आले की तुमचे केस जास्त वेळा कोरडे होत आहेत. त्यामुळे अधिक मॉइश्चरायझिंग शैम्पू आणि कंडिशनरवर स्विच करण्याची वेळ आली आहे. उच्च उष्णतेमुळे केसांमधील सर्व ओलावा बाहेर काढता येतो. कोरफड किंवा खोबरेल तेल यासारखी मॉइश्चरायझर्स असलेली उत्पादने पहा.सूर्य संरक्षण वापरा सूर्य संरक्षण केस तुटण्यापासून रोखण्यासाठी अडथळा निर्माण करते आणि तुमचे केस स्वच्छ आणि कर्लमुक्त असल्याची खात्री करते.

अति उष्णता किंवा सूर्यप्रकाश टाळा टोपी आणि छत्री हे तुमचे उन्हाळ्याचे साथीदार आहेत कारण ते तुमच्या केसांचे सूर्यापासून संरक्षण करतात. बाहेर जाणे टाळण्याची गरज नाही – तुमच्या केसांचे घटकांपासून संरक्षण करण्यासाठी तुम्हाला फक्त योग्य खबरदारी घेणे आवश्यक आहे.निष्कर्ष:वर्षाच्या प्रत्येक दिवशी आपल्या केसांची विशेष काळजी घेणे आवश्यक आहे आणि प्रत्येक हंगामाची स्वतःची प्रक्रिया असते. केसांच्या काळजीकडे कधीही दुर्लक्ष करू नका. जर तुम्ही चांगला सल्ला घेतला नाही तर तुमचे केस निर्जीव आणि कमकुवत होतील.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Don`t copy text!