करा हा उपाय कारल्याचा कडूपणा कमी होईल लहान मुले आणि वृद्धांसाठी ठरेल गुणकारी

कारल्यामध्ये आरोग्यासाठी आवश्यक जीवनसत्त्वे आणि खनिजे असतात. भाजीमध्ये कडूपणाची उपस्थिती देखील काढून टाकली जाऊ शकते.

कारल्याचा कडवटपणा दूर करून लहान मुले व मोठ्यांचे आरोग्य चांगले ठेवता येते. कारल्याचा औषध म्हणून वापर केल्यास अनेक आजारांवर ते फायदेशीर ठरते. यकृत आणि प्लीहा वाढण्याच्या तक्रारींव्यतिरिक्त, याचा उपयोग मधुमेह, गोवर आणि सांधेदुखीसाठी केला जातो.

मेंदूसाठी कॅल्शियम आणि फॉस्फरसची गरज भागवणारी कारली ही उत्तम भाजी आहे. कारल्यामध्ये फायबर (कार्बोहायड्रेट्स), व्हिटॅमिन बी, कॅरोटीन, व्हिटॅमिन सी, लोह, पोटॅशियम भरपूर प्रमाणात असते. हाडे आणि सांधेदुखीच्या आजारावर कारल्याचा उपयोग औषध म्हणून करता येतो. कारल्याचे सेवन मधुमेहाच्या रुग्णांसाठी एक प्रभावी उपाय आहे. कारल्यामुळे साखर रक्तात जाण्यापासून रोखून ती संतुलित ठेवण्यास मदत होते.कारल्याचा रस कसा काढायचा?रस काढण्यासाठी कारल्याची वरची साल सोलून बारीक करून घ्यावी. संशोधकांचे म्हणणे आहे की कारल्याचा रस समान प्रमाणात वापरल्यास, इन्सुलिनची आवश्यकता नसते.रक्त विकारांसाठी कारल्याचा तुकडा कापून उन्हात वाळवा. नंतर तुकडे बारीक करून पावडर बनवा. 3-6 ग्रॅम साध्या पाण्यात कारल्याची पावडर वापरा. अशा प्रकारे लघवीत साखर येण्याची तक्रार दूर करता येते. रक्तातील साखरेचे प्रमाण वाढते तेव्हा मूत्रात साखर येते. रक्तरंजित मूळव्याधात कारल्याचा रस रोज प्यायल्याने आराम मिळतो.कारल्याचा कडूपणा कसा काढायचा?कारले मधूनच कापून चिमूटभर मीठ लावा. नंतर किचनच्या स्लॅबवर काही पाण्यात कारले टाका. त्यानंतर पाणी काढून टाका आणि कारल्याला नवीन पाण्याने धुवा. अशा प्रकारे त्यातील कडुपणा दूर केला जाऊ शकतो…

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Don`t copy text!