या वस्तू स्वयंपाकघरात चुकूनही ठेवू नका..

असं म्हणतात की कोणत्याही घराची सुख-शांती त्याच्या स्वयंपाकघरावरही अवलंबून असते. म्हणूनच एक म्हण आहे की “जेवढे अन्न खावे, तेच आपले मन असावे”. माणूस स्वयंपाकघरात तयार केलेला पदार्थ ज्या पद्धतीने खातो, त्याची विचार करण्याची आणि राहण्याची पद्धतही तशीच बनते, असे म्हटले पाहिजे. म्हणूनच शास्त्रात घराच्या स्वयंपाकघराचे विशेष महत्त्व सांगितले आहे. याशिवाय गृहिणींनाही स्वच्छ मन आणि शरीराने अन्न शिजवण्याचा सल्ला दिला जातो. त्यामुळे घरातील सर्व लोक निरोगी राहावेत आणि आत्माही शुद्ध राहावा.

एकीकडे वास्तूनुसार सजवलेले स्वयंपाकघर सुख-समृद्धीने भरू शकते, तर दुसरीकडे त्याचे पालन न केल्यास घरातील सुख-शांतीही नष्ट होऊ शकते. वास्तूशी संबंधित अशाच प्रश्नांपैकी एक म्हणजे स्वयंपाकघरात काय विसरू नये,जेणेकरून घरात शांतता राहते आणि आर्थिक स्थितीही चांगली राहते.

किचनमध्ये औषधे ठेवू नका

-आपण स्वयंपाकघरात औषधे ठेवतो आणि गरज पडेल तेव्हा ही औषधे वापरतो. पण वास्तूनुसार औषधे कधीही स्वयंपाकघरात ठेवू नयेत. असे मानले जाते की स्वयंपाकघरात औषधे ठेवल्याने अनावश्यक रोग होतात,आणि घरातील प्रमुखाचा संपूर्ण पैसा रोगांच्या उपचारांवर खर्च होतो. एवढेच नाही तर असे केल्याने मनाची दुरवस्थाही होते. त्यामुळे घरात कलह निर्माण होतो.

स्वयंपाकघरात आरसा ठेवू नका-गृहिणी घरात कोणत्याही ठिकाणी आरसा लावतात. पण घराच्या स्वयंपाकघरात आरसा लावणे तुमच्यासाठी हानिकारक ठरू शकते. होय, वास्तुशास्त्रानुसार, स्वयंपाकघरातील चूल अग्निदेवतेला चिन्हांकित करते, आणि जेव्हा आरशात अग्नीचे प्रतिबिंब दिसते, तेव्हा ते घराच्या विनाशाचे कारण देखील बनू शकते. अशा घरात नेहमी कलह असतो आणि घराची आर्थिक परिस्थिती बिघडते. असे करणे म्हणजे दुर्दैवाला आमंत्रण देणे होय.

स्वयंपाकघरात वापरल्या जाणार्‍या फ्रीजचीही वेगळी वास्तू असते आणि त्यानुसार फ्रीज स्वयंपाकघरात ठेवायला हवा, असं म्हणतात. जेणेकरून घरात शांतता नांदेल. घरातील सुख-समृद्धी टिकवण्यासाठी फ्रीजमध्ये जास्त शिळे अन्न ठेवू नका. यामुळे शनि-राहू दोष होतो आणि आर्थिक नुकसानासोबत रोग येतात. विशेषत: रात्रभर पीठ कधीही स्वयंपाकघरात सोडू नका. असे मानले जाते की मळलेल्या पीठाचा आपल्या पूर्वजांशी थेट संबंध आहे आणि असे केल्याने पूर्वज आपल्या आत्म्याच्या समाधानासाठी घरात फिरतात. तसे, वैज्ञानिक दृष्टिकोनातून पीठ वापरल्याने आरोग्य बिघडू शकते आणि रोग होऊ शकतात.

मंदिर स्वयंपाकघरात ठेवू नका

अनेक वेळा लोकांच्या घरात फारशी जागा नसते म्हणून ते घराचे मंदिर स्वयंपाकघरातच ठेवतात. पण असे करणे वास्तूनुसार अजिबात योग्य नाही. याचे कारण असे की स्वयंपाकघरात सर्व प्रकारचे अन्न तयार केले जाते, ज्यामध्ये लसूण-कांद्यापासून मांसाहारी पदार्थांचा समावेश असू शकतो. जेव्हा स्वयंपाकघरात मंदिर असते, तेव्हा या अन्नाचा प्रभाव मंदिरातही पडतो, ज्यामुळे घरातील लोकांमध्ये आजार येऊ लागतात. मंदिरात नेहमी सात्विक भोजनाचा आस्वाद घ्यावा, असे सांगितले जाते. तामसिक भोजनामुळेही घरात विघ्न येऊ शकते.

शूज आणि चप्पल -तसे, घराच्या स्वयंपाकघरात कोणीही बूट आणि चप्पल ठेवत नाही ही एक सामान्य गोष्ट आहे. पण वास्तूनुसार जेवण बनवताना कधीही चप्पल किंवा शूज वापरु नये. असे केल्याने धनाची हानी होते आणि आरोग्यही खराब होते. तुम्ही घरात चप्पल घातली असली तरी त्यांच्या स्वयंपाकघरात जाण्यास सक्त मनाई असावी. असे करणे घरच्या प्रमुखासाठी चांगले नाही आणि घराची आर्थिक परिस्थिती खराब होते. याशिवाय घराबाहेर पडणारे शूज किंवा चप्पल कधीही स्वयंपाकघरात येऊ देऊ नका.

तुटलेली किंवा फुटलेली भांडी -महिलांना सवय असते की त्या तुटलेल्या वस्तू वापरतात. पण घराच्या स्वयंपाकघरात कधीही तुटलेली किंवा तडे गेलेली भांडी ठेवू नका. असे केल्याने घरातील प्रमुखाचे कर्ज वाढू लागते आणि आर्थिक नुकसानही होते. काही कारणास्तव घरातून तुटलेली भांडी काढता येत नसतील तर स्वयंपाकघरापासून दूर कुठेतरी ठेवा आणि वेळ मिळेल तेव्हा घराबाहेर काढा. अशा भांड्यांमध्ये अन्न खाल्ल्याने घरातील लोकांच्या नात्यात दुरावा निर्माण होतो आणि त्यात पाहुण्यांना जेवण दिले तर त्यांच्यातही मतभेद होतात. असे केल्याने घरातील शांतता पूर्णपणे नष्ट होते.

वास्तुशास्त्रातील या गोष्टी लक्षात ठेवून वर सांगितलेल्या या गोष्टी स्वयंपाकघरात काढून टाकल्यास घरात सुख-शांती टिकून राहते आणि माता लक्ष्मीची कृपाही प्राप्त होऊ शकते.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Don`t copy text!