शुक्रवारी या वस्तू खरेदी केल्याने आई लक्ष्मी लवकर प्रसन्न होतात,

शुक्रवार देवी लक्ष्मीला समर्पित आहे. लक्ष्मी आईला सुख, समृद्धी, कीर्ती आणि वैभवाचे प्रतीक मानले जाते. शुक्रवारी कोणती वस्तू खरेदी करावी, ज्यामुळे देवी लक्ष्मी प्रसन्न होते, चला जाणून घेऊया. शुक्रवारी लक्ष्मीची पूजा केल्याने घरात सुख-शांती नांदते. शुक्रवारी अशा काही गोष्टी आहेत, ज्या विकत घेऊन घरी आणल्या तर देवी लक्ष्मीचा आशीर्वाद प्राप्त होतो. असे मानले जाते की शुक्रवारी कपडे खरेदी केल्याने देवी लक्ष्मी प्रसन्न होते.आई लक्ष्मीला स्वच्छता अधिक आवडते. जे स्वच्छतेचा अंगीकार करतात आणि स्वच्छ कपडे परिधान करतात त्यांना माता लक्ष्मी आपला आशीर्वाद देते. असे मानले जाते की फाटलेले आणि घाणेरडे कपडे परिधान केल्याने राहू अशुभ होतो आणि जीवनात वाईट परिणाम भोगावे लागतात. म्हणून, हे नेहमी लक्षात ठेवले पाहिजे. राहू अशुभ असेल तेव्हा दारिद्र्य आणि दारिद्र्य येते.

शुक्रवारी एखाद्या व्यक्तीने कपडे, वाहने, गॅझेट, दागिने, साखर, मिठाई, उपकरणे इत्यादी खरेदी करावी. असे मानले जाते की या वस्तू खरेदी केल्याने देवी लक्ष्मी लवकर प्रसन्न होते.

शुक्रवारी घराच्या मुख्य दारावर तुपाचा दिवा लावावा,असे केल्याने घरात सुख-समृद्धी नांदते. असे म्हणतात की लक्ष्मीजी रात्री फिरायला जातात आणि मुख्य दारावर दिवा लावलेल्या घरात प्रवेश करतात. दिव्यामुळे घरातील नकारात्मक ऊर्जाही नष्ट होते.

शुक्रवारी काही खास वस्तूंचे दान केल्याने आई लक्ष्मीही प्रसन्न होते, या दिवशी मुलींना भेटवस्तू द्याव्यात. विवाहित महिलांना सुहाग वस्तू अर्पण केल्याने आई लक्ष्मीही प्रसन्न होईल,शुक्रवारी लक्ष्मीची पूजा करावी. पूजेच्या वेळी कमळ आणि गुलाबाच्या फुलांचा वापर करावा. पूजेनंतर महालक्ष्मीची आरती करावी.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Don`t copy text!