गंगाजल अनेक रोगांपासून मुक्ती मिळवण्याची शक्ती देते.

आई गंगा सर्वांची तारणहार आहे. त्यांच्या कृपेने सर्व संकटे दूर होतात. आई गंगेची उपासना केल्याने संकटातून मुक्ती मिळते. असे मानले जाते की?गंगेच्या पाण्याला स्पर्श केल्याने दुःखांपासून मुक्ती मिळते. गंगेच्या पाण्याने स्नान केल्याने किंवा या पवित्र पाण्याचे सेवन केल्याने अनेक आजारांचा धोका कमी होतो. गंगाजल रोगप्रतिकारक शक्ती वाढवण्यास मदत करते. वास्तुशास्त्रामध्ये गंगाजलाच्या वापराने अनेक दोष दूर होतात, आज आम्ही आई गंगा नदीच्या पवित्र पाण्याबद्दल काही उपाय तुम्हांला सांगणार आहोत.

मित्रांनो दर सोमवारी महादेवाचे गंगाजलाने अभिषेक करा. असे केल्याने भगवान शिव प्रसन्न होतात, आणि त्यांची कृपा आपल्याला सदैव राहते. गंगेच्या पाण्याच्या स्पर्शाने मनुष्य व वस्तू शुद्ध होतात. कोणतीही पूजा गंगाजल शिवाय अपूर्ण मानली जाते. घराची स्वच्छता केल्यानंतर स्नान करून पूजा करून गंगाजल शिंपडावे. प्रत्येक खोलीत गंगाजल शिंपडा. यामुळे मन शांत राहते आणि नकारात्मक शक्ती घरात प्रवेश करत नाहीत. त्यामुळे न्यूमोनिया, मेंदुज्वर यांसारखे आजार आढळून येतात. असे मानले जाते की गंगाजलाच्या वापराने आठपेक्षा जास्त आजारांवर उपचार केले जाऊ शकतात.

असे मानले जाते की घरात गंगाजल ठेवल्याने नेहमी सुख-समृद्धी येते. गंगाजलाला कधीही दूषित हातांनी स्पर्श करू नये, पवित्र गंगेचे पाणी नेहमी तांब्याच्या किंवा चांदीच्या भांड्यात ठेवावे. घरामध्ये गंगाजल जिथे ठेवले जाते तिथे स्वच्छतेची खूप काळजी घेतली पाहिजे. असे मानले जाते की दररोज गंगाजल प्यायल्याने व्यक्ती निरोगी राहते आणि दीर्घायुष्य त्यांना प्राप्त होते.

गंगाजल घरात ठेवल्याने नेहमी सुख-समृद्धी येते. गंगाजल अर्पण केल्याने भगवान शिव प्रसन्न होतात. जर घर संकटांनी घेरले असेल तर गंगाजल पितळी बाटलीत भरून ईशान्य दिशेला ठेवावे. सकाळी घराचा मुख्य दरवाजा उघडा आणि गंगाजल शिंपडा. गंगेचे नुसते स्नान, पूजा आणि दर्शनाने पापांचा नाश होतो. दररोज गंगाजल पिल्याने व्यक्ती निरोगी राहून दीर्घायुष्याचा आनंद घेतो. जर घरातील सदस्यांमध्ये त्रास होत असेल तर दररोज सकाळी संपूर्ण घरात गंगाजल शिंपडा. दक्षिण शंखामध्ये गंगाजल ठेवून लक्ष्मी नारायणाचा आशीर्वाद आपल्याला प्राप्त होतो…

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Don`t copy text!