वास्तूनुसार होळीच्या दिवशी हे रंग निवडा…

यावेळी होलिका दहन हा सण फाल्गुन शुक्ल पौर्णिमा, १७ मार्च, गुरुवारी साजरा केला जाणार आहे. त्यामुळे दुसऱ्या दिवशी रंगांचा सण धुलीवंदन मोठ्या थाटामाटात साजरा होणार आहे. होळी खेळण्यासाठी सर्वच रंगांचे स्वतःचे महत्त्व असते, होळी खेळताना तुम्ही तुमच्यानुसार योग्य रंगांची निवड केली तर तुम्ही तुमच्या कुटुंबाला निरोगी, आनंदी आणि नकारात्मकतेपासून दूर ठेवू शकता.

प्रत्येक रंगाचे स्वतःचे महत्त्व आहे

आरोग्य, ऊर्जा आणि प्रसिद्धीसाठी लाल रंग वास्तू आणि ज्योतिषशास्त्राच्या आधारे लाल रंग ऊर्जा आणि शक्तीचे प्रतीक आहे, त्यामुळे होळीमध्ये ज्या ठिकाणी ऊर्जेची गरज आहे, त्या ठिकाणी तुम्ही हा रंग वापरू शकता. जमिनीशी संबंधित काम करणाऱ्यांनी लाल रंगाची होळी खेळावी. लाल रंगाने होळी खेळल्याने आरोग्य आणि सन्मान वाढतो असे मानले जाते.

सौंदर्य आणि आध्यात्मिक उर्जेसाठी पिवळा रंग अहिंसा, प्रेम, आनंद आणि ज्ञान यांचे प्रतीक आहे. हा रंग व्यक्तीच्या मज्जासंस्थेला संतुलित ठेवतो आणि मेंदू सक्रिय ठेवतो. होळीच्या दिवशी या रंगाचा वापर केल्याने सौंदर्य आणि आध्यात्मिक तेज वाढेल. सोन्या-चांदीचा व्यवसाय करणाऱ्यांसाठी पिवळ्या रंगाने होळी खेळणे शुभ मानले जाते.

आनंदासाठी केशरी रंग शहाणपण, ऊर्जा, शक्ती, प्रेम आणि आनंदाचे प्रतीक आहे. हा रंग लाल आणि पिवळा मिसळून दिसतो. जे लोक जीवनात निराश आहेत आणि ज्यांना नैराश्याने ग्रासले आहे त्यांनी होळी खेळताना हा रंग वापरावा, हा रंग आनंद देण्यासाठी उपयुक्त ठरेल.

निळा रंग स्वच्छ, निष्पाप, पारदर्शक, दयाळू आणि उच्च विचारसरणीचे लक्षण आहे. वास्तूमध्ये, हा रंग आकाश आणि पाण्याचे प्रतिनिधित्व करतो आणि हा रंग लवकर बरा होण्यास मदत करतो, वेदना कमी करतो आणि सकारात्मक विचार वाढवतो.

हिरवा रंग समृद्धी, भरभराट, प्रेम, दयाळूपणा, प्रगती, निसर्ग, शांती, उपचार, विपुलता, प्रगती आणि सकारात्मक उर्जेचे प्रतीक आहे. हिरव्या रंगाची आणखी एक खासियत आहे, तो राग शांत करतो आणि मूड हलका करतो. ज्या जोडप्यांमध्ये त्यांच्या नात्यात दुरावा आहे ते होळीच्या दिवशी हा रंग वापरू शकतात.

गुलाबी रंग प्रेम आणि रोमान्सचे प्रतीक आहे. याशिवाय गुलाबी रंगाने होळी खेळणाऱ्या लोकांचे मन खूप मजबूत असते, असे लोक कठीण प्रसंगातही हार मानत नाहीत. ज्यांना आयुष्यात प्रेम आणि रोमान्स हवा आहे त्यांनी या रंगाने होळी खेळावी.

जांभळा रंग लक्झरी, ऐश्वर्य, स्वाभिमान आणि समतोल यांचे प्रतीक आहे आणि हा रंग शुद्धता आणि निर्दोषपणाचे प्रतीक आहे. हा रंग ते लोक वापरू शकतात, विशेषत: ज्या पुरुषांना न्यूनगंडाचा त्रास आहे…

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Don`t copy text!