घरामध्ये नेहमी लक्ष्मी चा वास राहण्यासाठी करा हा एक उपाय

आपण ज्या घरात राहतो त्या घरात पूर्ण शांतता असावी अशी प्रत्येक व्यक्तीची इच्छा असते. आणि आपल्या घरात शांती आनंद निर्माण करण्यासाठी अनेक प्रयत्नही केले जातात, परंतु अनेक वेळा घरामध्ये असे वास्तुदोष लपलेले असतात जे ओळखले जाऊ शकतात. ते जाणवू शकते आणि त्यामुळे घरातील सुख-शांती भंग पावते. त्यामुळे अशा वास्तू दोषांची कारणे शोधून ती दूर करणे अत्यंत आवश्यक आहे. घरातील लपलेले वास्तू दोष शोधून काढून टाकले तर घरात शांती आणि आनंदी वातावरण राहते. आज या लेखात आम्ही तुमच्या समोर त्या पद्धती आणल्या आहेत, ज्याचा अवलंब करून तुम्ही घरात सुख-शांती आणू शकता आणि वास्तुदोष दूर करू शकता.

क्रिस्टल बॉल पूर्व दिशेला ठेवा, जिथून सकाळी सूर्यकिरण घरात येतात, त्यामुळे सूर्याची किरणे त्यावर पडून त्याचा प्रकाश संपूर्ण फ्लॅटमध्ये पसरतो. यामुळे नकारात्मक ऊर्जा दूर होईल. जर आतून नकारात्मकता असेल तर घरातील सदस्यांनाही काम करावेसे वाटत नाही, आणि त्यांना योग्य परिणाम मिळत नाही. जे तुमच्या प्रगतीला बाधा आणतात.मिठाच्या पाण्याचे घराची फरशी पुसणे, घरातील पूजास्थान नेहमी स्वच्छ ठेवा. कोणत्याही प्रकारची घाण नको.

बोन्साय काटेरी झाडे घरामध्ये लावू नका. यामुळे घरातील वास्तू बिघडते आणि नकारात्मक ऊर्जा पसरते.बेडरूममध्ये पलंगाखाली चप्पल नसावी. यामुळे नकारात्मक ऊर्जा वाढते आणि आजार आणि मानसिक समस्या वाढतात. शूज आणि चप्पल नेहमी घराबाहेर ठेवाव्यात. शूज आणि चप्पल मुख्य दरवाजासमोरही काढू नयेत, कारण यामुळे सकारात्मक ऊर्जेमध्ये अडथळा निर्माण होतो.

पलंगाच्या मागे कधीही लोखंडी कपाट ठेवू नका. विडंबनात्मक गोष्टी तुमच्या पलंगावर असू नयेत हे देखील लक्षात ठेवा.पाणी हा उर्जेचा स्रोत मानला जातो, त्यामुळे घरातील पाण्याच्या स्त्रोताच्या दिशेलाही विशेष महत्त्व आहे. घराच्या मधोमध पाण्याची टाकी, हातपंप, घागरी किंवा इतर पाण्याचे स्त्रोत असू नयेत, ते आर्थिक बाबतीत हानिकारक आहे. धान्य साठी घरात आणलेल्या वस्तू जास्त काळ घरात ठेवू नयेत. देवतांच्या तुटलेल्या मूर्तीही घरात ठेवू नयेत. तुटलेल्या मूर्ती झाडाच्या मुळाशी ठेवाव्यात. सभेत भोजनाची किंवा कोणत्याही प्रकारची खांबाची व्यवस्था असेल तर ते वास्तूनुसार योग्य नाही. ते त्वरित रूपांतरित केले पाहिजे, त्यामुळे घरमालकाची सामाजिक प्रतिष्ठा पणाला लागते. आणि असे केल्याने मित्रांसोबतचे संबंधही बिघडू शकतात. किंवा नकारात्मक परिणाम कुटुंबातील सदस्यांच्या शिक्षणावर देखील दिसू शकतात.

पूजास्थळाच्या भिंतींना भेगा पडल्या असतील किंवा पूजागृहात प्रकाशाची कमतरता असेल तर ती ताबडतोब काढून टाकावी. कारण या कारणामुळे कुटुंबातील सदस्यांच्या आरोग्यावर परिणाम होऊ शकतो आणि संघर्षांना सामोरे जावे लागू शकते. स्वयंपाकघराच्या भिंती काळ्या झाल्या असतील किंवा भेगा पडल्या असतील तर त्याला राहु-मंगल योग म्हणतात तो लगेच दुरुस्त करावा. यामुळे घरमालकाच्या भावाला जीवनात अडचणींचा सामना करावा लागतो. आणि पतींच्या बरोबरीने देण्याकडे स्त्रियांचा कल घरात कमी आहे.ज्यांना घरात सुख, शांती आणि समृद्धी हवी आहे त्यांनी पांढऱ्या रंगाची विनायकाची मूर्ती बसवावी. यामुळे घरातील वातावरण पूर्णपणे शांत राहते आणि घरातील लोकांमध्ये भांडण होत नाही.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Don`t copy text!