राबराब राबून देखील तुम्हाला यश मिळत नसेल तर करा फक्त ही एक गोष्ट..

प्रत्येक व्यक्तीची इच्छा असते की तो ज्या घरात राहतो त्या घरात पूर्ण शांतता असावी तर काही व्यक्ती घरातील आनंद निर्माण करण्यासाठी अनेक प्रयत्नही करतात. परंतु अनेक वेळा असे वास्तू दोष घरात लपलेले असतात जे शोधून काढता येत नाहीत. ज्यामुळे घरातील सुख-शांती भंग पावते. त्यामुळे अशा वास्तू दोषांची कारणे शोधून ती दूर करणे अत्यंत आवश्यक आहे. घरातील लपलेले वास्तू दोष शोधून त्यांना बाहेर काढून टाकले तर घरात शांती आणि आनंदी वातावरण राहते.

आज आम्ही तुम्हाला आशा काही पद्धती सांगणार आहेत, ज्याचा उपयोग करून तुम्ही घरात सुख-शांती आणू शकता व घरातील वास्तुदोष दूर करू शकता. पूर्व दिशेला जिथून सकाळी सूर्यकिरण घरात येतात तेथे एक क्रिस्टल बॉल ठेवा, जेणेकरून सूर्यकिरण त्यावर पडतील आणि त्याचा प्रकाश संपूर्ण घरामध्ये पसरेल. यामुळे नकारात्मक ऊर्जा दूर होईल. जर घरात नकारात्मकता असेल तर घरातील सदस्यांनाही काम करावेसे वाटत नाही आणि त्यांना योग्य सुरवात मिळत नाही.

ज्यामुळे तुमच्या प्रगतीला बाधा येते. मिठाच्या पाण्याचे पुसणे घरभर लावा. घरातील पूजास्थान नेहमी स्वच्छ ठेवा. कोणत्याही प्रकारची गडबड करू नका. बोन्साय काटेरी झाडे घरामध्ये लावू नका. यामुळे घरातील वास्तू बिघडते आणि नकारात्मक ऊर्जा पसरते. बेडरूममध्ये पलंगाखाली चप्पल नसावी. यामुळे नकारात्मक ऊर्जा वाढते, घरातील वारंवार आजार पडतात आणि मानसिक समस्या वाढतात. शूज आणि चप्पल नेहमी घराबाहेर ठेवाववेत, शूज आणि चप्पल मुख्य.

दरवाजासमोरही काढू नयेत, कारण यामुळे सकारात्मक ऊर्जेमध्ये अडथळा निर्माण होतो. पलंगाच्या मागे कधीही लोखंडी कपाट ठेवू नका. विडंबनात्मक गोष्टी तुमच्या पलंगावर असू नयेत हे देखील लक्षात ठेवा. पाण्याला ऊर्जेचा स्रोत मानले जाते, त्यामुळे घरातील पाण्याच्या स्त्रोताच्या दिशेलाही विशेष महत्त्व आहे. घराच्या मधोमध पाण्याची टाकी, हातपंप, घागरी किंवा इतर पाण्याचे स्त्रोत असू नयेत, ते आर्थिक बाबतीत हानिकारक आहे. दानासाठी घरात आणलेल्या.

वस्तू जास्त काळ घरात ठेवू नयेत. देवतांच्या तुटलेल्या मूर्तीही घरात ठेवू नयेत. तुटलेल्या मूर्ती झाडाच्या मुळाशी ठेवाव्यात. सभेत भोजनाची किंवा कोणत्याही प्रकारची खांबाची व्यवस्था असेल तर ते वास्तूनुसार योग्य नाही. ते त्वरित रूपांतरित केले पाहिजे. त्यामुळे घरमालकाची सामाजिक प्रतिष्ठा पणाला लागते. असे केल्याने मित्रांसोबतचे संबंधही बिघडू शकतात. किंवा नकारात्मक परिणाम कुटुंबातील सदस्यांच्या शिक्षणावर देखील दिसू शकतात.

पूजास्थळाच्या भिंतींना भेगा पडल्या असतील किंवा पूजागृहात प्रकाशाची कमतरता असेल तर ती ताबडतोब काढून टाकावी. कारण या कारणामुळे कुटुंबातील सदस्यांच्या आरोग्यावर परिणाम होऊ शकतो आणि संघर्षांना सामोरे जावे लागू शकते. स्वयंपाकघराच्या भिंती काळ्या झाल्या असतील किंवा भेगा पडल्या असतील तर त्याला राहु-मंगल योग म्हणतात तो लगेच दुरुस्त करावा. यामुळे घरमालकाच्या भावाला जीवनात अडचणींचा सामना करावा लागतो.

आणि पतींच्या बरोबरीने देण्याकडे स्त्रियांचा कल घरात कमी आहे. ज्यांना घरात सुख, शांती आणि समृद्धी हवी आहे त्यांनी पांढऱ्या रंगाची विनायकाची मूर्ती बसवावी. यामुळे घरातील वातावरण पूर्णपणे शांत राहते आणि घरातील लोकांमध्ये भांडण होत नाही. स्वामी समर्थ यांच्या विषयी तुमच्या मनात श्रद्धा असेल तर कमेंट मध्ये श्री स्वामी समर्थ लिहायला विसरू नका.. टीप, वरील सर्व माहिती धार्मिक मान्यतेवर आधारित आहे यामधून कोणतीही अंधश्रद्धा पसरवण्याचा आमचा हेतू नाही.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Don`t copy text!