जर डोकेदुखी वर गोळ्या खात असाल तर ही माहिती नक्की वाचाच..

अनेकदा ऑफिसमधील किंवा घरातील कामे केल्यानंतर तुम्हाला डोकेदुखीची समस्या होते ? तर एकदा हे घरगुती उपाय करून पहा. डोकेदुखी होण्यामागे अनेक कारणे असू शकतात, अनेकदा बराच वेळ संगणकासमोर काम केल्याने डोकेदुखी सुरु होते. काही वेळा वेदना सहन करण्यायोग्य असते, पण जेव्हा ती असह्य होते तेव्हा औषधे घ्यावी लागतात.जर ही समस्या वारंवार होत असेल तर औषधांऐवजी तुम्ही सुरुवातीला हे घरगुती उपाय करून पाहू शकता.

डोकेदुखी तीव्र होण्यापूर्वी आपण ती सहजपणे कमी करू शकतो. विशेष गोष्ट म्हणजे ही औषधी वनस्पती आपल्याला सहज मिळते. तुम्हाला माहीत नसेल पण खूप कमी लोक डोकेदुखीसाठी औषधे घेतात. बरेच लोक डोकेदुखी बरी करण्यासाठी या नैसर्गिक औषधी वनस्पतींचा वापर करतात, त्यामुळे जर तुम्ही प्रयत्न केला नसेल तर एकदा नक्की करा. चला तर मग जाणून घेऊया या नैसर्गिक औषधी वनस्पती वापर कशा पद्धतीने करायचा.

मेहंदीच्या पानांचा वापर प्रत्येक जण आपल्या केसांचे सौंदर्य वाढवण्यासाठी करतो, पण त्याच्या पानांचा वापर डोकेदुखीही बरी करू शकतो. बरेच लोक मेहंदीची पाने रात्रभर पाण्यात भिजवतात आणि सकाळी फिल्टर करून पितात. जर तुम्हाला पिण्याची इच्छा नसेल तर मेंदीची पाने बारीक करून त्याची पेस्ट डोक्यावर लावा. यामुळे तुम्हाला थंडपणा तर मिळेलच पण डोकेदुखीची समस्याही दूर होईल.

कडुलिंबाची पाने…. कडुलिंबाच्या पाने औषधी गुणधर्म साठी ओळखली जातात. ही पाने बऱ्याचदा पोटाच्या आजारासाठी किंवा जखमांवर लावली जातात. आणि कडुलिंबाचे तेल डोकेदुखीसाठी खूप फायदेशीर मानले जाते. तुम्ही घरी सहज कडुनिंबाचे तेल बनवू शकता. तेल काढण्यासाठी तुम्हाला कडुलिंबाची पाने खोबरेल तेलात बुडवून काही काळ उन्हात साठवावी लागतील. कडूलिंबाच्या तेलाने तुमच्या टाळूची मालिश करा. आपण कडूलिंबाचे तेल बाजारात ही खरेदी करू शकतो, आणि त्याचा वापर करू शकता.

कोरफड जेल…. कोरफड हा अनेक स्त्रियांच्या ब्यूटी केअर रूटीनचा एक महत्त्वाचा भाग आहे. कोरफड मध्ये असलेले अँटीऑक्सिडंट्स आणि खनिजे, वेदना आणि जळजळ यासारख्या समस्यांपासून मुक्त करतात. यासाठी ताज्या कोरफडीच्या पानांचे जेल तुमच्या कपाळाला लावा. याशिवाय जर तुम्हाला हवे असेल तर ताज्या कोरफडीच्या जेलमध्ये लवंग तेलाचे दोन थेंब आणि चिमूटभर हळद मिसळा. आता ही पेस्ट तुमच्या कपाळावरवर सुमारे 20 मिनिटे ठेवा, यामुळे तुमचे डोके थंड होऊन जाईल आणि तुम्हाला हलके वाटेल.

पेपरमिंट तेल किंवा पान…. पेपरमिंटमध्ये बॅक्टेरियाच्या वाढीस प्रतिबंध करणारा पदार्थ, वेदना कमी करणारे गुणधर्म आहेत. जे अनेक रोगांसाठी फायदेशीर मानले जातात. तणावामुळे किंवा हवामानातील बदलामुळे डोकेदुखी होत असेल तर पेपरमिंटची पाने बारीक करून कपाळावर लावा, तुम्हाला आवडत असेल तर तुम्ही पेपरमिंट तेल देखील वापरू शकता. पेपरमिंट पाने किंवा तेल वापरताना, त्याचे प्रमाण लक्षात ठेवा. डोकेदुखी शिवाय, इतर कोणत्याही भागातील वेदनांपासून आराम मिळण्यास मदत होते. त्यासाठी तुम्हाला पेपरमिंट ऑइलने मसाज करावा लागेल.

विलो झाडाची साल…. विलो झाडाची साल एस्प्रिन सप्लिमेंट मध्ये देखील वापरली जाते. आणि ही डोकेदुखीपासून मुक्त होण्यासाठी ही उपयुक्त मानली जाते. बरेच लोक त्याची साल किंवा पाने चहा बनवण्यासाठी किंवा इतर गोष्टी बनवण्यासाठी वापरतात. जर तुम्ही तुळशीची पाने घालून चहा बनवत असाल तर त्यात विलोची साल वापरून पहा. यामुळे तुम्हाला डोकेदुखीपासूनही आराम मिळेल.

जर तुम्हाला हा लेख आवडला असेल तर नक्की शेअर करा आणि लाईक करा. तसेच, यासारखे आणखी लेख वाचण्यासाठी संपर्कात रहा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Don`t copy text!