डोळ्यांच्या जवळील काळ्या डागांमुळे तुमचे देखील सौंदर्य कमी झाले आहे का? करा हा घरगुती उपाय..

डोळ्यांखालील काळे डाग डोळ्यांचे सौंदर्य कमी करतात. या काळ्या डागाचे कारण झोप न येणे, आनुवंशिकता आणि इतर अनेक कारणे आहेत. अशक्तपणा आणि खारट अन्नपदार्थ खाल्याने देखील चेहऱ्यावर सूज येते, ज्यामुळे सुद्धा काळे डाग तयार होतात. तुमच्या डोळ्यांना या काळ्या डागांपासून वाचवण्यासाठी काही टिपा:- या काळ्या डागांवर रेटिनॉल असलेले डोळे क्रीम किंवा जेल वापरा. या जेल मुळे काळे डाग हलके होण्यासाठी प्रभावी आहे.

उन्हात बाहेर जाताना सनस्क्रीनचा वापर करा आणि सूर्याच्या अतितीव्र किरणांपासून स्वतःचे संरक्षण करण्यासाठी चष्मा घाला. आपल्या डोळ्यांभोवतीची त्वचा अतिशय नाजूक असते.डोळे साफ करताना डोळ्यांभोवतीची त्वचा जास्त घासू नका. नेहमी आपल्या बोटांनी स्वच्छ करा. एकादी क्रीम डोळ्यांभोवती लावतानाही मऊ हातांनी लावा, नाहीतर डोळ्यांभोवती सुरकुत्या येतील. तुम्ही डोळ्यांवर जी कोणती क्रीम लावलं ती चांगल्या दर्जाची असावीत.

खराब गुणवत्ता आणि अधिक रसायने असलेले सौंदर्यप्रसाधने डोळ्यांच्या सभोवतालच्या त्वचेवर हानिकारक प्रभाव टाकतात, ज्यामुळे डोळ्यांभोवतीची त्वचा काळी पडते. रात्री झोपण्यापूर्वी डोळ्यांवरील सर्व मेकअप स्वच्छ करून झोपा. मेकअप काढताना त्वचेला जास्त घासू नका. याचा त्वचेवर परिणाम होईल. साबणाच्या उपयोग करून मेकअप काढू नका. कापसावर थोडे साफ दूध घेऊन डोळ्याचा मेकअप काढा.

त्यानंतर डोळे पाण्याने चांगले स्वच्छ करा. चेहऱ्याचा फेशियल करतानाही डोळ्यांभोवती जोरदार मसाज करू नका. यामध्ये देखील अजिबात स्क्रब वापरू नका. डोळ्यांभोवती फेस पॅक अजिबात वापरू नका. जरी झोप पूर्ण झाली नाही, तरी सुध्दा डोळ्यांखाली काळे डाग येतात जी हळूहळू कायमस्वरूपी रूप धारण करतात, त्यामुळे पुरेशी झोप घ्या आणि रात्री जास्त वेळ जागू नका. डोळ्यांना शीतलता आणि आराम देण्यासाठी.

रोज रात्री झोपण्यापूर्वी डोळे बंद करून त्यावर काकडीचे दोन तुकडे ठेवा. काकडीच्या तुकड्यांऐवजी बटाट्याचे तुकडे, थंड पाण्यात किंवा गुलाबाच्या पाण्यात भिजवलेले कापूस इत्यादी डोळ्यांना आराम देतात, आणि डोळ्यांखाली येणारी काळे डाग कमी करण्यास फायदा होतो. सकाळी उठल्यानंतर डोळ्यांवर थंड पाणी शिंपडेने चांगले असते. त्यामुळे चेहऱ्यावर ताजेपणा येतो आणि डोळे निरोगी राहतात. जर तुम्ही कुपोषणाचे बळी असलात.

तरीही तुम्हाला या समस्येला सामोरे जावे लागू शकते, त्यामुळे पोषक आणि संतुलित असलेले आहार घ्या. व्हिटॅमिन ए युक्त पदार्थ अधिक खा. जर तुम्हाला हा लेख आवडला असेल तर लाईक आणि शेअर करा. असे आणखी लेख वाचण्यासाठी संपर्कात रहा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Don`t copy text!